Maps Marker Free/Pro - en to vi translation catalogue (1414 entries)

en: %1$s errors (skipped rows from importfile: %2$s)
vi: %1$ s lỗi (bỏ qua hàng từ importfile: %2$ s)

en: %1$s in the marker name
vi: %1$ s trong tên đánh dấu

en: %1$s in the popup text
vi: %1$ s trong văn bản bật lên

en: %1$s markers
vi: %1$ s đánh dấu

en: %1$s markers updated (IDs: %2$s)
vi: %1$ s đánh dấu Cập Nhật (ID: %2$ s)

en: %1$s markers would be updated (IDs: %2$s)
vi: %1$ s đánh dấu sẽ được Cập Nhật (ID: %2$ s)

en: %1$s new markers created (IDs: %2$s)
vi: %1$ s đánh dấu mới tạo ra (ID: %2$ s)

en: %1$s new markers would be created (rows: %2$s)
vi: %1$ s đánh dấu mới sẽ được tạo ra (hàng: %2$ s)

en: %1$s warnings (rows from importfile: %2$s)
vi: %1$ s cảnh báo (hàng từ importfile: %2$ s)

en: (for marker listings below multi-layer maps only)
vi: (đối với các điểm đánh dấu các danh sách dưới đây nhiều lớp bản đồ chỉ)

en: (frequently asked questions)
vi: (câu hỏi thường gặp)

en: (not now, hide message)
vi: (không phải bây giờ, ẩn tin nhắn)

en: (required) Comma-separated list of WMS layers to show
vi: (bắt buộc) Danh sách phân tách bằng dấu phẩy WMS lớp để hiển thị

en: (with semicolons as delimiters)
vi: (bằng dấu chấm phẩy như delimiters)

en: <a href="%1s" target="_blank">click here for more information on ad positions which might cause conflicts with Google AdSense programme policies</a>
vi: < một href = "%1s" target = "_blank" > Click vào đây để biết thêm thông tin về vị trí quảng cáo mà có thể gây ra xung đột với Google AdSense chính sách chương trình </a >

en: <a href="%s">Please renew your access to updates and support to keep your plugin up-to-date and safe</a>.
vi: < một href = "%s" > Xin vui lòng làm mới truy cập của bạn để cập nhật và hỗ trợ để giữ của bạn plugin thông tin mới nhất và an toàn </a >.

en: <strong>Beta testing is enabled - updates will be downloaded from the beta release channel</strong><br/>Beta versions may be used on production sites on your own risk only as they might be unstable!<br/>Important: please <a href="%1s">save the settings manually</a> after each plugin update and <a href="%2s" target="_blank">use the helpdesk</a> for feedback.
vi: thử nghiệm Beta < mạnh mẽ > được kích hoạt - Cập Nhật sẽ được tải xuống từ kênh phát hành phiên bản beta < / mạnh mẽ >< br / > Phiên bản Beta có thể được sử dụng trên các trang web sản xuất về nguy cơ của riêng bạn chỉ vì họ có thể không ổn định! < br / > quan trọng: xin vui lòng < một href = "%1s" > lưu cài đặt theo cách thủ công </a > sau khi mỗi plugin Cập Nhật và < một href = "%2s" mục tiêu = "_blank" > sử dụng bộ phận trợ giúp </a > thông tin phản hồi.

en: <strong>Important information for multisite installations:</strong><br/><h3>Please update the plugin "Leaflet Maps Marker" to the latest version (to avoid data loss when the plugin "Leaflet Maps Marker" gets deleted)!</h3>This message will disappear as soon as the free plugin has been updated.
vi: < mạnh mẽ > thông tin quan trọng cho việc cài đặt tán: < / mạnh mẽ >< br / >< h3 > Xin vui lòng cập nhật các plugin "Tờ rơi bản đồ đánh dấu" để phiên bản mới nhất (để tránh mất dữ liệu khi plugin "Tờ rơi bản đồ đánh dấu" được xóa)! < / h3 > tin nhắn này sẽ biến mất ngay sau khi các plugin miễn phí đã được Cập Nhật.

en: <strong>Thanks for purchasing a valid license key for Leaflet Maps Marker Pro!</strong><br/>To finish the installation please FIRST update the inactive plugin "Leaflet Maps Marker" to the latest version and THEN delete the plugin in order to avoid plugin conflicts!<br/><h3>Deleting the plugin "Leaflet Maps Marker" before updating to the latest version will result in data loss!</h3> This message will disappear as soon as the free plugin has been updated and deleted.
vi: < mạnh mẽ > cảm ơn cho mua một hợp lệ giấy phép khóa cho tờ rơi bản đồ đánh dấu Pro! < / mạnh mẽ >< br / > để kết thúc cài đặt hãy cập đầu tiên Nhật plugin không hoạt động "Tờ rơi bản đồ đánh dấu" các phiên bản mới nhất và sau đó xóa các plugin để tránh những xung đột plugin! < br / >< h3 > Xóa các plugin "Tờ rơi bản đồ đánh dấu" trước khi cập nhật lên phiên bản mới nhất sẽ dẫn đến mất dữ liệu! < / h3 > tin nhắn này sẽ biến mất như ngay khi các plugin miễn phí đã được Cập Nhật và xóa.

en: <strong>Thanks for purchasing a valid license key for Leaflet Maps Marker Pro!</strong><br/>To finish the installation please delete the inactive plugin "Leaflet Maps Marker" in order to avoid plugin conflicts! This message will disappear as soon as the free plugin has been deleted.
vi: < mạnh mẽ > cảm ơn cho mua một hợp lệ giấy phép khóa cho tờ rơi bản đồ đánh dấu Pro! < / mạnh mẽ >< br / > để kết thúc cài đặt hãy xóa các plugin không hoạt động "Tờ rơi bản đồ đánh dấu" để tránh những xung đột plugin! Thư này sẽ biến mất ngay sau khi các plugin miễn phí đã được xóa.

en: <strong>Warning: you are using the plugin cformsII which is causing the TinyMCE editor to break when creating new maps!</strong><br/><br/>Here is how to fix this:<br/>1. click on to "cformsII" / "Global Settings" in your WordPress admin menu<br/>2. open the tab "WP Editor Button support"<br/>3. check the option "Fix TinyMCE error"<br/>4. save changes<br/><br/>If you do not see this option in your settings, please upgrade to the latest version first (this has to be done manually - see plugin website http://www.deliciousdays.com/cforms-plugin/ for details)<br/><br/>This message will disappear automatically when the cformsII option "Fix TinyMCE error" is checked.
vi: < mạnh mẽ > cảnh báo: bạn đang sử dụng plugin cformsII đó gây ra trình biên tập TinyMCE để phá vỡ khi tạo bản đồ mới! < / mạnh mẽ >< br / >< br / > ở đây là làm thế nào để sửa lỗi này: < br / > 1. bấm vào "cformsII" / "Toàn cầu cài đặt" trong menu admin WordPress của bạn < br / > 2. mở tab "WP Editor nút hỗ trợ" < br / > 3. chọn tùy chọn "Sửa chữa TinyMCE lỗi" < br / > 4. lưu thay đổi < br / >< br / > nếu bạn không thấy tùy chọn này trong cài đặt của bạn, xin vui lòng nâng cấp lên phiên bản mới nhất đầu tiên (điều này đã được thực hiện bằng tay-xem plugin trang web http://www.deliciousdays.com/cforms-plugin/ để biết chi tiết) < br / >< br / > tin nhắn này sẽ tự động biến mất khi các tùy chọn cformsII "Sửa chữa TinyMCE lỗi" được chọn.

en: <strong>Warning: you are using the plugin jQuery Colorbox which is causing maps to break!</strong><br/><br/>Here is how to fix this:<br/>1. click on to "Settings" / "jQuery Colorbox" in your WordPress admin menu<br/>2. Uncheck the setting "Automate jQuery Colorbox for all images in pages, posts and galleries:"<br/>3. check the setting "Automate jQuery Colorbox for images in WordPress galleries only:" instead<br/>4. save changes<br/><br/>This message will disappear automatically when the jQuery Colorbox option was updated.
vi: < mạnh mẽ > cảnh báo: bạn đang sử dụng plugin jQuery Colorbox mà gây ra các bản đồ để phá vỡ! < / mạnh mẽ >< br / >< br / > ở đây là làm thế nào để sửa lỗi này: < br / > 1. nhấp vào "Cài đặt" / "jQuery Colorbox" trong menu admin WordPress của bạn < br / > 2. Bỏ chọn các thiết lập "tự động hoá jQuery Colorbox cho tất cả hình ảnh trong trang, bài viết và phòng triển lãm:" < br / > 3. kiểm tra các thiết lập "tự động hoá jQuery Colorbox cho hình ảnh trong phòng trưng bày WordPress chỉ:" thay vào đó < br / > 4. lưu thay đổi < br / >< br / > tin nhắn này sẽ tự động biến mất khi jQuery Colorbox tùy chọn đã được Cập Nhật.

en: A custom image can only be used if you sign up for a custom visualead API key! Please visit %s for more information.
vi: Một hình ảnh tuỳ chỉnh chỉ có thể được sử dụng nếu bạn đăng ký cho một khóa tùy chỉnh visualead API! Xin vui lòng truy cập vào %s cho biết thêm thông tin.

en: A graphic advertising your World. Format: 180x120 pixel, transparent PNG
vi: Một hình ảnh quảng cáo của bạn trên thế giới. Định dạng: 180 x 120 pixel, minh bạch PNG

en: A graphic spotlighting your World in promotions. Format: 1024x500 pixel, transparent PNG
vi: Một đồ họa spotlighting thế giới của bạn trong chương trình khuyến mãi. Định dạng: điểm ảnh 1024 x 500, minh bạch PNG

en: A high resolution icon for your World which can be included in features. Format: 512x512 pixel, transparent PNG
vi: Một biểu tượng độ phân giải cao nhất thế giới của bạn có thể được bao gồm trong các tính năng. Định dạng: 512 x 512 điểm ảnh, minh bạch PNG

en: A layer with the ID %1s does not exist
vi: Một lớp với ID %1s không tồn tại

en: A marker with the ID %1$s has been successfully created
vi: Một điểm đánh dấu với ID %1$ s đã được tạo thành công

en: A marker with the ID %1s does not exist
vi: Một điểm đánh dấu với ID %1s không tồn tại

en: A promotion text describing your World in more details.
vi: Một văn bản quảng cáo mô tả thế giới của bạn trong chi tiết.

en: A short name for your World, should only be up to 20 characters, to be used when there is not enough space.
vi: Một tên ngắn cho thế giới của bạn, chỉ cần là tối đa 20 ký tự, được sử dụng khi không có đủ không gian.

en: A simple scale control that shows the scale of the current center of screen in metric (m/km) and/or imperial (mi/ft) systems. The following settings will be used for all marker and layer maps.
vi: Một điều khiển đơn giản quy mô cho thấy quy mô của Trung tâm hiện nay của màn hình trong số liệu (m/km) và/hoặc hệ thống đế quốc (mi/ft). Các cài đặt sau đây sẽ được sử dụng cho tất cả các bản đồ đánh dấu và lớp.

en: A tutorial on how to configure Mapbox basemaps can be found at %1$s
vi: Hướng dẫn cách cài đặt Mapbox basemaps có thể tìm thấy tại %1$s

en: API access via IP %1s is not allowed
vi: API truy cập thông qua IP %1s không được phép

en: API action is not allowed
vi: API hành động không được phép

en: API call was successful
vi: API cuộc gọi đã thành công

en: API default format
vi: API định dạng mặc định

en: API endpoint
vi: Điểm cuối API

en: API is disabled
vi: API bị vô hiệu hóa

en: API key
vi: Khóa API

en: API key required for commercial usage!
vi: API khóa yêu cầu cho việc sử dụng thương mại!

en: API key required!
vi: Khóa API yêu cầu!

en: API parameter action has to be set
vi: API tham số hành động đã được thiết lập

en: API parameter action is invalid
vi: API tham số hành động là không hợp lệ

en: API parameter id has to be set
vi: API tham số id đã được thiết lập

en: API parameter type has to be set
vi: API tham số loại đã được thiết lập

en: API parameter type is invalid
vi: API tham số loại là không hợp lệ

en: API status
vi: API trạng thái

en: API version is invalid
vi: Phiên bản API là không hợp lệ

en: Access to plugin updates and support area valid until:
vi: Truy cập vào plugin Cập Nhật và hỗ trợ tích hợp lệ cho đến khi:

en: Active WMS layers
vi: Hoạt động WMS lớp

en: Ad attribution URL link color
vi: Quảng cáo ghi URL liên kết màu

en: Ad creative text color
vi: Màu sáng tạo văn bản quảng cáo

en: Ad title link color
vi: Quảng cáo tiêu đề liên kết màu sắc

en: Ad unit background color
vi: Màu nền đơn vị quảng cáo

en: Ad unit border color
vi: Màu viền đơn vị quảng cáo

en: Add
vi: Thêm

en: Add GeoRSS feed to &lt;head&gt;
vi: Thêm nguồn cấp dữ liệu để GeoRSS & lt; đầu & gt;

en: Add an expandable minimap to your maps which shows the same as the main map with a set zoom offset
vi: Thêm một minimap mở rộng của bạn bản đồ đó cho thấy giống như bản đồ chính với một đối tượng dời hình đặt thu phóng

en: Add new layer
vi: Thêm lớp mới

en: Add new marker
vi: Thêm điểm đánh dấu mới

en: Adding a new translation or updating an existing one is quite easy - please visit %s for more information!
vi: Thêm một bản dịch mới hoặc Cập Nhật có sẵn là khá dễ dàng - xin vui lòng truy cập vào %s cho biết thêm thông tin!

en: Adding display ads to your map requires that you have an AdSense account enabled for AdSense for Content. If you do not yet have an AdSense account, <a href="%1s" target="_blank">sign up for one</a>. Once you have done so (or if you already have an account) make sure you have also enabled the account with <a href="%2s" target="_blank">AdSense for Content</a>. Once you have an Adsense for Content account, you will have received an AdSense for Content (AFC) publisher ID. This publisher ID is used within your code to link any advertising shown to your AdSense account, allowing you to share in advertising revenue when a user clicks on one of the ads shown on your map.
vi: Thêm quảng cáo hiển thị bản đồ của bạn đòi hỏi rằng bạn có một tài khoản AdSense cho phép cho AdSense cho nội dung. Nếu bạn chưa có một tài khoản AdSense, < một href = "%1s" target = "_blank" > Đăng ký một </a >. Một khi bạn đã làm như vậy (hoặc nếu bạn đã có một tài khoản) Hãy chắc chắn rằng bạn cũng đã bật tài khoản với < một href = "%2s" target = "_blank" > AdSense cho nội dung </a >. Một khi bạn có một Adsense cho nội dung tài khoản, bạn sẽ nhận được một AdSense cho nội dung (AFC) nhà xuất bản. ID nhà xuất bản này được sử dụng trong mã của bạn để liên kết bất kỳ quảng cáo hiển thị cho tài khoản AdSense của bạn, cho phép bạn chia sẻ trong thu nhập quảng cáo khi người dùng nhấp vào một trong các quảng cáo hiển thị trên bản đồ của bạn.

en: Additionally the pro version does not display the visualead logo on the QR code output pages.
vi: Ngoài ra, phiên bản pro không hiển thị biểu tượng visualead trên trang đầu ra mã QR.

en: Address
vi: Địa chỉ

en: Admin notices
vi: Admin thông báo

en: Administrator (Capability activate_plugins)
vi: Người quản trị (khả năng activate_plugins)

en: Affiliate ID
vi: Liên kết ID

en: Affiliates
vi: Chi nhánh

en: After camera movement stops, specifies the number of seconds to wait before refreshing the view (is used when viewRefreshMode is set to onStop)
vi: Sau khi máy ảnh chuyển động dừng, chỉ định số giây để chờ đợi trước khi làm mới xem (được sử dụng khi viewRefreshMode được thiết lập để onStop)

en: After finishing the basemap configuration, please navigate to Settings / "Maps Defaults" / "Available basemaps in control box" and check the corresponding checkbox to make this basemap available in the layer control box!
vi: Sau khi hoàn thành cấu hình basemap, xin vui lòng di chuyển cài đặt / "Bản đồ mặc định" / "basemaps có sẵn trong kiểm soát hộp" và kiểm tra hộp kiểm tương ứng để làm cho basemap này có sẵn trong hộp điều khiển lớp!

en: Albanian
vi: Albania

en: All markers from all layers have been successfully deleted
vi: Đánh dấu tất cả từ tất cả các lớp đã được xóa thành công

en: All markers from layer ID %1$s have been successfully assigned to layer ID %2$s
vi: Đánh dấu tất cả từ lớp ID %1$ s đã được thành công giao cho lớp ID %2$ s

en: All markers from layer ID %1$s have been successfully deleted
vi: Đánh dấu tất cả từ lớp ID %1$ s đã được xóa thành công

en: Allowed API actions
vi: API cho phép hành động

en: Allowed API request methods
vi: Cho phép yêu cầu phương pháp API

en: Allowed referer
vi: Được phép referer

en: Amharic
vi: Tiếng Amhara

en: Amount of pixels to pan when pressing an arrow key
vi: Số lượng các điểm ảnh để xoay khi nhấn một phím mũi tên

en: An API key is required if you want to use Bing Maps as basemap for marker or layer maps. Please click on the question mark for more info on how to get your API key.
vi: Một khóa API là bắt buộc nếu bạn muốn sử dụng Bing bản đồ như basemap cho bản đồ đánh dấu hoặc lớp. Xin vui lòng bấm vào dấu chấm hỏi cho thêm thông tin về làm thế nào để có được khóa API của bạn.

en: App icon URL
vi: URL biểu tượng ứng dụng

en: Appends an edit link to the OpenStreetMap and Mapquest (OSM) attribution text which allows direct edits on www.openstreetmap.org (free account required)
vi: Gắn thêm một liên kết chỉnh sửa để OpenStreetMap và Mapquest (OSM) ghi văn bản cho phép chỉnh sửa trực tiếp trên www.openstreetmap.org (miễn phí tài khoản yêu cầu)

en: Arabic
vi: Tiếng ả Rập

en: Arabic (Saudi Arabia)
vi: Tiếng ả Rập (Saudi Arabia)

en: Armenian
vi: Tiếng Armenia

en: As you are running your blog within a WordPress Multisite installation, please use this icon directory on your server: %2$s/
vi: Khi bạn đang chạy blog của bạn trong một cài đặt WordPress Multisite, xin vui lòng sử dụng thư mục biểu tượng này trên máy chủ của bạn: %2$s/

en: Assamese
vi: Assam

en: Attach directions panel with address to popup text on each marker
vi: Đính kèm bảng điều hướng với địa chỉ để bật lên văn bản trên mỗi điểm đánh dấu

en: Attachment
vi: Tập tin đính kèm

en: Attention: please be aware that although the plugin has been designed to meet the <a href="%1s" target="_blank">Google AdSense programme policies</a>, finally it is your responsibility to verify that your maps meet the Adsense requirements (as this is heavily depended on how you have configured your maps). For example it is advised to double check the position of the ads in order that they are not being overlayed by map controls (which is not allowed by Google and could result in sanctions like the cancellation of your Adsense publisher account)!
vi: Chú ý: Hãy lưu ý rằng mặc dù các plugin đã được thiết kế để đáp ứng các < một href = "%1s" mục tiêu = "_blank" > chính sách chương trình Google AdSense </a >, cuối cùng nó là trách nhiệm của bạn để xác minh rằng bản đồ của bạn đáp ứng các yêu cầu Adsense (như điều này rất nhiều phụ thuộc vào cách bạn đã đặt cấu hình bản đồ của bạn). Ví dụ, nó được khuyên để tăng gấp đôi kiểm tra vị trí của các quảng cáo để mà họ không phải là overlayed bởi điều khiển bản đồ (mà không được cho phép bởi Google và có thể dẫn đến biện pháp trừng phạt như hủy bỏ tài khoản nhà xuất bản Adsense của bạn)!

en: Attention: when you save the map, the position of the marker will be used for the map center!
vi: Chú ý: khi bạn lưu bản đồ, vị trí của điểm đánh dấu sẽ được sử dụng cho Trung tâm bản đồ!

en: Attribution
vi: Ghi công

en: Audit
vi: Kiểm toán

en: Augmented-Reality
vi: Tăng cường thực tế

en: Author (Capability edit_published_posts)
vi: Tác giả (khả năng edit_published_posts)

en: Available WMS layers
vi: Có WMS lớp

en: Available WMS layers for new markers/layers
vi: Có WMS lớp cho mới đánh dấu/lớp

en: Available basemaps in control box
vi: Basemaps có sẵn trong hộp điều khiển

en: Available columns for layer listing page
vi: Cột có sẵn cho lớp trang danh sách

en: Available columns for marker listing page
vi: Cột cung cấp cho điểm đánh dấu trang danh sách

en: Available overlays for new markers/layers
vi: Các lớp phủ có sẵn cho mới đánh dấu/lớp

en: Available overlays in control box
vi: Các lớp phủ có sẵn trong hộp điều khiển

en: Average heart rate
vi: Trung bình là nhịp tim

en: Average moving pace
vi: Tốc độ di chuyển trung bình

en: Avoid highways
vi: Tránh đường cao tốc

en: Avoid tolls
vi: Tránh các lệ phí cầu đường

en: Azerbaijani (Latin)
vi: Azerbaijan (La tinh)

en: Back to Tools
vi: Quay lại Tools

en: Backup/Restore settings
vi: Sao lưu/khôi phục lại cài đặt

en: Bangla (India)
vi: Bangla (Ấn Độ)

en: Basemap/overlay controlbox on frontend
vi: Basemap/lớp phủ controlbox trên lối vào

en: Basemaps available in control box
vi: Basemaps có sẵn trong hộp điều khiển

en: Basque
vi: Tiếng Basque

en: Before you post a new support ticket, please follow the instructions from <a href="http://www.mapsmarker.com/readme-first" target="_blank">http://www.mapsmarker.com/readme-first</a> which give you a guideline on how to deal with the most common issues.
vi: Trước khi bạn gửi một vé hỗ trợ mới, hãy làm theo các hướng dẫn từ < một href = "http://www.mapsmarker.com/readme-first" target = "_blank" > http://www.mapsmarker.com/readme-first</ một > mà cung cấp cho bạn một hướng dẫn về làm thế nào để đối phó với các vấn đề phổ biến nhất.

en: Begin of run
vi: Bắt đầu kéo dài

en: Belarusian
vi: Belarus

en: Below you find you current settings. Use copy and paste to make a backup or restore.
vi: Dưới đây bạn tìm thấy bạn thiết đặt hiện thời. Sử dụng sao chép và dán để thực hiện một sao lưu hoặc khôi phục.

en: Beta testing
vi: Thử nghiệm beta

en: Bicycle
vi: Xe đạp

en: Bing Culture Parameter
vi: Bing văn hóa tham số

en: Bing Maps
vi: Bing bản đồ

en: Bing Maps (Aerial)
vi: Bing bản đồ (không)

en: Bing Maps (Aerial+Labels)
vi: Bing Maps (trên không + nhãn)

en: Bing Maps (worldwide)
vi: Bing Maps (thế giới)

en: Bing Maps API Key
vi: Bing bản đồ API Key

en: Bing Maps API key
vi: Bing bản đồ API key

en: Bosnian
vi: Bosnia

en: Bosnian (Latin)
vi: Bosnia (La tinh)

en: Bottom left of the map
vi: Dưới cùng bên trái của bản đồ

en: Bottom right of the map
vi: Dưới cùng bên phải của bản đồ

en: Brazil
vi: Bra-xin

en: Bulgarian
vi: Tiếng Bulgaria

en: Bulk actions for selected markers
vi: Số lượng lớn hành động cho đã chọn đánh dấu

en: But the real power of the leaflet.js version used in Leaflet Maps Marker pro comes with about a hundred of subtle improvements and bugfixes, improving usability, performance and overall "feel" of browsing the map even further.
vi: Nhưng sức mạnh thực sự của các phiên bản leaflet.js được sử dụng trong tờ rơi bản đồ đánh dấu pro đi kèm với khoảng một trăm tinh tế cải tiến và sửa lỗi, cải thiện khả năng sử dụng, hiệu suất và tổng thể "cảm thấy" duyệt bản đồ hơn nữa.

en: Cached QR images will automatically be deleted if the according marker or layer map gets deleted!
vi: Lưu trữ QR hình ảnh tự động sẽ bị xóa nếu theo dấu hiệu hoặc bản đồ lớp được xóa!

en: Can be changed for each layer map
vi: Có thể được thay đổi cho mỗi bản đồ lớp

en: Catalan
vi: Tiếng Catalan

en: Catalan Spanish
vi: Danh tiếng Tây Ban Nha

en: Central Curdish
vi: Trung tâm Curdish

en: Change number in settings
vi: Thay đổi số trong cài đặt

en: Changelog
vi: Thay đổi

en: Changelog for version %s
vi: Các thay đổi cho phiên bản %s

en: Check this box and click "Save Changes" below to reset plugin options to their defaults.
vi: Kiểm tra hộp này và nhấp vào "Lưu thay đổi" dưới đây để thiết lập lại tùy chọn plugin để mặc định của họ.

en: Checked WMS layers
vi: Kiểm tra WMS lớp

en: Checked overlays in control box
vi: Kiểm tra các lớp phủ trong hộp điều khiển

en: Chinese
vi: Trung Quốc

en: Chinese (Simplified)
vi: Tiếng Trung (giản thể)

en: Chinese (Traditional)
vi: Trung Quốc (truyền thống)

en: Chinese (simplified)
vi: Tiếng Trung (giản thể)

en: Chinese (traditional)
vi: Trung Quốc (truyền thống)

en: Choose how marker names should be displayed in KML files
vi: Chọn cách hiển thị điểm đánh dấu tên trong tệp KML

en: City of Vienna
vi: Thành phố Vienna

en: Click here for a tutorial on how to convert a non-GPX-track file into a GPX track file
vi: Click vào đây cho một hướng dẫn về làm thế nào để chuyển đổi một tập tin không-GPX-theo dõi vào một tập tin theo dõi GPX

en: Click here for a tutorial on how to merge multiple GPX-track files into one GPX track file
vi: Click vào đây cho một hướng dẫn về làm thế nào để hợp nhất nhiều tập tin GPX-theo dõi vào một tập tin theo dõi GPX

en: Click here for more information on animations in KML/Google Earth
vi: Bấm vào đây để biết thêm thông tin trên hình ảnh động trong KML/Google Earth

en: Click here for more information on how to display in Wikitude Augmented-Reality browser
vi: Bấm vào đây để biết thêm thông tin về làm thế nào để hiển thị trong trình duyệt Wikitude tăng cường thực tế

en: Click here for more information on how to integrate GeoJSON into external websites or apps
vi: Bấm vào đây để biết thêm thông tin về làm thế nào để tích hợp GeoJSON vào bên ngoài trang web hoặc ứng dụng

en: Click here for more information on how to submit your Geo Sitemap to Google
vi: Bấm vào đây để biết thêm thông tin về cách gửi sơ đồ trang web địa lý của bạn để Google

en: Click here for more information on how to subscribe to new markers via GeoRSS
vi: Bấm vào đây để biết thêm thông tin về cách đăng ký vào các dấu hiệu mới thông qua GeoRSS

en: Click here for more information on how to use as KML in Google Earth or Google Maps
vi: Bấm vào đây để biết thêm thông tin về cách sử dụng như KML trong Google Earth hoặc Google Maps

en: Click here for more information on how to use the MapsMarker API
vi: Bấm vào đây để biết thêm thông tin về cách sử dụng MapsMarker API

en: Click here for more infos on the Maps Marker affiliate program and how to get your affiliate ID
vi: Bấm vào đây để thêm infos về chương trình liên kết bản đồ đánh dấu và làm thế nào để có được của bạn ID liên kết

en: Click here to get more information about this pro feature on mapsmarker.com
vi: Click vào đây để biết thêm thông tin về tính năng chuyên nghiệp này ngày mapsmarker.com

en: Click here to get the full changelog for leaflet.js v%1s currently integrated in the pro version
vi: Bấm vào đây để có được các thay đổi đầy đủ cho leaflet.js v %1s hiện đang tích hợp trong phiên bản pro

en: Clickable
vi: Nhấp

en: Cluster colors
vi: Cụm màu sắc

en: Cluster large (inner)
vi: Cụm sao lớn (bên trong)

en: Cluster large (outer)
vi: Cụm sao lớn (bên ngoài)

en: Cluster large (text color)
vi: Cụm sao lớn (màu)

en: Cluster medium (inner)
vi: Cụm sao phương tiện truyền thông (bên trong)

en: Cluster medium (outer)
vi: Cụm trung bình (bên ngoài)

en: Cluster medium (text color)
vi: Cụm sao phương tiện truyền thông (màu)

en: Cluster small (inner)
vi: Cụm nhỏ (bên trong)

en: Cluster small (outer)
vi: Cụm nhỏ (bên ngoài)

en: Cluster small (text color)
vi: Cụm nhỏ (màu)

en: Clustering can be enabled/disabled for each layer separately on the layer edit page. Below you will find the global settings which are valid for all layer maps with clustering enabled.
vi: Cụm có thể được bật/tắt cho mỗi lớp riêng biệt trên trang chỉnh sửa lớp. Dưới đây bạn sẽ tìm thấy các thiết lập toàn cầu mà có hiệu lực trong tất cả lớp bản đồ với clustering được kích hoạt.

en: Color
vi: Màu sắc

en: Columns to show
vi: Cột để hiển thị

en: Comma separated list of keywords that characterize the content provider. When users search for content in Wikitude the tags will be searched as well. A match in the tags is higher ranked than in the description.
vi: Dấu phẩy ngăn cách danh sách các từ khóa mô tả các nhà cung cấp nội dung. Khi người dùng tìm kiếm nội dung trong Wikitude các thẻ sẽ được tìm kiếm như là tốt. Một trận đấu trong thẻ cao hơn được xếp hạng hơn trong các mô tả.

en: Comma-separated list of WMS styles
vi: Phân tách bằng dấu phẩy danh sách phong cách WMS

en: Contributor (Capability edit_posts)
vi: Đóng góp (khả năng edit_posts)

en: Control options
vi: Tùy chọn kiểm soát

en: Controlbox for basemaps/overlays
vi: Controlbox cho basemaps/lớp phủ

en: Controlbox status
vi: Tình trạng Controlbox

en: Controlbox status for all layers has been successfully updated
vi: Controlbox tình trạng cho tất cả các lớp đã được cập nhật thành công

en: Controls the presence of a close button in popups.
vi: Kiểm soát sự hiện diện của một nút đóng trong quảng cáo.

en: Coordinate Reference System
vi: Phối hợp hệ thống tài liệu tham khảo

en: Coordinates
vi: Tọa độ

en: Create QR code image for standalone map in fullscreen mode
vi: Tạo ra hình ảnh mã QR cho độc lập bản đồ ở chế độ toàn màn hình

en: Created by
vi: Tạo bởi

en: Created on
vi: Thành lập ngày

en: Credits & special thanks
vi: Khoản tín dụng & cảm ơn đặc biệt

en: Croatian
vi: Croatia

en: Current memory usage: %1$s MB
vi: Sử dụng bộ nhớ hiện tại: %1$ s MB

en: Current memory usage: %1$s MB (memory limit: %2$s)
vi: Sử dụng bộ nhớ hiện tại: %1$ s MB (giới hạn bộ nhớ: %2$ s)

en: Custom Basemap
vi: Tuỳ chỉnh Basemap

en: Custom Basemap 2
vi: Tùy chỉnh Basemap 2

en: Custom Basemap 3
vi: Tùy chỉnh Basemap 3

en: Custom base domain
vi: Tùy chỉnh cơ sở miền

en: Custom basemap
vi: Tuỳ chỉnh basemap

en: Custom basemap 1 settings
vi: Thiết đặt tùy chỉnh basemap 1

en: Custom basemap 2
vi: Tùy chỉnh basemap 2

en: Custom basemap 2 settings
vi: Thiết đặt tùy chỉnh basemap 2

en: Custom basemap 3
vi: Tùy chỉnh basemap 3

en: Custom basemap 3 settings
vi: Thiết đặt tùy chỉnh basemap 3

en: Custom icons URL
vi: Biểu tượng tuỳ chỉnh URL

en: Custom icons directory
vi: Biểu tượng tuỳ chỉnh thư mục

en: Custom marker shadow URL
vi: Đánh dấu tùy chỉnh bóng URL

en: Custom overlay
vi: Tùy chỉnh lớp phủ

en: Custom overlay 2
vi: Lớp phủ tùy chỉnh 2

en: Custom overlay 2 settings
vi: Thiết đặt tùy chỉnh lớp phủ 2

en: Custom overlay 3
vi: Tùy chỉnh lớp phủ 3

en: Custom overlay 3 settings
vi: Thiết đặt tùy chỉnh lớp phủ 3

en: Custom overlay 4
vi: Tùy chỉnh lớp phủ 4

en: Custom overlay 4 settings
vi: Thiết đặt tùy chỉnh lớp phủ 4

en: Custom overlay settings
vi: Thiết đặt tùy chỉnh lớp phủ

en: Czech
vi: Séc

en: Danish
vi: Đan Mạch

en: Date format
vi: Định dạng ngày tháng

en: Default Field
vi: Mặc định lĩnh vực

en: Default basemap
vi: Mặc định basemap

en: Default basemap for new markers/layers
vi: Mặc định basemap cho mới đánh dấu/lớp

en: Default culture
vi: Văn hóa mặc định

en: Default icon
vi: Biểu tượng mặc định

en: Default language
vi: Ngôn ngữ mặc định

en: Default layer ID
vi: Mặc định lớp ID

en: Default output format (can be overwritten by parameter format on each API request)
vi: Mặc định định dạng đầu ra (có thể được ghi đè bởi tham số định dạng trên mỗi yêu cầu API)

en: Default values for marker icons
vi: Giá trị mặc định cho các biểu tượng đánh dấu

en: Default values for marker popups
vi: Giá trị mặc định cho quảng cáo đánh dấu

en: Default values for markers added directly
vi: Giá trị mặc định cho đánh dấu thêm trực tiếp

en: Default values for new layer maps
vi: Giá trị mặc định cho bản đồ lớp mới

en: Default values for new marker maps
vi: Giá trị mặc định cho bản đồ đánh dấu mới

en: Defaults values for markers added directly:
vi: Các giá trị mặc định cho đánh dấu thêm trực tiếp:

en: Delete all %1$s markers from all %2$s layers
vi: Xóa tất cả các dấu hiệu s $ %1 từ tất cả các lớp %2$ s

en: Delete all markers from a layer
vi: Xóa tất cả dấu hiệu từ một lớp

en: Description
vi: Mô tả

en: Description of the content provider that provides additional information about the content displayed.
vi: Mô tả của nhà cung cấp cung cấp các thông tin bổ sung về nội dung Hiển thị.

en: Directions
vi: Chỉ dẫn

en: Display a list of markers under layer maps
vi: Hiển thị một danh sách các dấu hiệu dưới lớp bản đồ

en: Display formats of type google.maps.adsense.AdFormat, both text ads and link units are supported. Please see %1s for more details and examples
vi: Hiển thị định dạng của các loại google.maps.adsense.AdFormat, quảng cáo văn bản và đơn vị liên kết được hỗ trợ. Xin vui lòng xem %1s để biết thêm chi tiết và ví dụ

en: Display legend?
vi: Hiển thị truyền thuyết?

en: Display markers from selected layers only
vi: Hiển thị các dấu hiệu từ đã chọn lớp chỉ

en: Display panel
vi: Hiển thị bảng điều khiển

en: Distance
vi: Khoảng cách

en: Distance units
vi: Đơn vị khoảng cách

en: Do you have questions or issues with Leaflet Maps Marker? Please use the following support channels appropriately.
vi: Bạn có thắc mắc hoặc vấn đề với tờ rơi bản đồ đánh dấu? Xin vui lòng sử dụng các kênh hỗ trợ sau đây một cách thích hợp.

en: Do you really want to change active WMS layers for all layers? (cannot be undone)
vi: Bạn có thực sự muốn thay đổi hoạt động WMS lớp cho tất cả các lớp? (không thể hoàn tác)

en: Do you really want to change the URL to GPX track for the selected markers? (cannot be undone)
vi: Bạn có chắc muốn thay đổi đường dẫn URL đến GPX cho các đánh đấu đã được chọn (không thể lấy lại)

en: Do you really want to change the basemap for all layers? (cannot be undone)
vi: Bạn có thực sự muốn thay đổi basemap cho tất cả các lớp? (không thể hoàn tác)

en: Do you really want to change the clustering-status for all layers? (cannot be undone)
vi: Bạn có thực sự muốn thay đổi trạng clustering cho tất cả các lớp? (không thể hoàn tác)

en: Do you really want to change the controlbox status for all layers? (cannot be undone)
vi: Bạn có thực sự muốn thay đổi trạng thái controlbox cho tất cả các lớp? (không thể hoàn tác)

en: Do you really want to change the list marker-status for all layers? (cannot be undone)
vi: Bạn có thực sự muốn thay đổi danh sách đánh dấu-tình trạng cho tất cả các lớp? (không thể hoàn tác)

en: Do you really want to change the map size for all layers? (cannot be undone)
vi: Bạn có thực sự muốn thay đổi kích thước bản đồ cho tất cả các lớp? (không thể hoàn tác)

en: Do you really want to change the overlay status for all layers? (cannot be undone)
vi: Bạn có thực sự muốn thay đổi tình trạng lớp phủ cho tất cả các lớp? (không thể hoàn tác)

en: Do you really want to change the panel status for all layers? (cannot be undone)
vi: Bạn có thực sự muốn thay đổi trạng thái bảng cho tất cả các lớp? (không thể hoàn tác)

en: Do you really want to change the zoom level for all layers? (cannot be undone)
vi: Bạn có thực sự muốn thay đổi mức thu phóng cho tất cả các lớp? (không thể hoàn tác)

en: Do you really want to delete all markers from all layers? (cannot be undone)
vi: Bạn có thực sự muốn xóa tất cả dấu hiệu từ tất cả các lớp? (không thể hoàn tác)

en: Do you really want to delete all markers from the selected layer? (cannot be undone)
vi: Bạn có thực sự muốn xóa tất cả dấu hiệu từ các lớp đã chọn? (không thể hoàn tác)

en: Do you really want to delete layer %1$s (ID %2$s) and all %3$s assigned markers?
vi: Bạn có thực sự muốn xoá lớp %1$ s (ID %2$ s) và tất cả %3$ s phân công đánh dấu?

en: Do you really want to delete layer %1$s (ID %2$s)?
vi: Bạn có thực sự muốn xoá lớp %1$ s (ID %2$ s)?

en: Do you really want to delete marker %1$s (ID %2$s)?
vi: Bạn có thực sự muốn xóa đánh dấu %1$ s (ID %2$ s)?

en: Do you really want to delete this layer?
vi: Bạn có thực sự muốn xoá lớp này?

en: Do you really want to delete this marker?
vi: Bạn có thực sự muốn xóa đánh dấu này?

en: Do you really want to delete this marker? (cannot be undone)
vi: Bạn có chắc muốn xoá đánh dấu này không? (không thể lấy lại)

en: Do you really want to move the selected markers?
vi: Bạn có thực sự muốn di chuyển các dấu hiệu được chọn?

en: Do you really want to update your settings?
vi: Bạn có thực sự muốn cập nhật cài đặt của bạn?

en: Documentation
vi: Tài liệu

en: Does the WMS server support KML output?
vi: Hiện hệ phục vụ WMS hỗ trợ đầu ra KML?

en: Download import template files
vi: Tải về nhập khẩu mẫu tập tin

en: Duration
vi: Thời gian

en: Dutch
vi: Hà Lan

en: Dutch (Netherlands)
vi: Hà Lan (Hà Lan)

en: E-Mail
vi: Thư điện tử

en: E-mail
vi: Thư điện tử

en: EPSG:3857 (Spherical Mercator), used by most of commercial map providers (CloudMade, Google, Yahoo, Bing, etc.)
vi: EPSG:3857 (cầu Mercator), được sử dụng bởi hầu hết các nhà cung cấp bản đồ thương mại (CloudMade, Google, Yahoo, Bing, vv)

en: EPSG:4326 (Mercator), used by some map providers.
vi: EPSG:4326 (Mercator), được sử dụng bởi một số nhà cung cấp bản đồ.

en: EPSG:4326 (Plate Carree), very popular among GIS enthusiasts
vi: EPSG:4326 (Plate Carree), rất phổ biến trong số những người đam mê GIS

en: Edit
vi: Chỉnh sửa

en: Edit layer
vi: Chỉnh sửa lớp

en: Edit layer
vi: Chỉnh sửa lớp

en: Edit marker
vi: Chỉnh sửa điểm đánh dấu

en: Editor (Capability moderate_comments)
vi: Biên tập viên (khả năng moderate_comments)

en: Editor used to edit maps
vi: Các biên tập viên sử dụng để chỉnh sửa bản đồ

en: Elevation
vi: Độ cao

en: Elevation gain
vi: Đạt được độ cao

en: Elevation loss
vi: Vị mất

en: Elevation net
vi: Vị net

en: Enable continuousWorld?
vi: Kích hoạt continuousWorld?

en: Enable nowrap?
vi: Kích hoạt nowrap?

en: Enabling caching method %1$s to optimize memory usage
vi: Cho phép bộ nhớ đệm phương pháp %1$ s để tối ưu hóa sử dụng bộ nhớ

en: End
vi: Kết thúc

en: End icon
vi: Biểu tượng cuối cùng

en: End of run
vi: Kết thúc của chạy

en: End time
vi: Thời gian kết thúc

en: English
vi: Tiếng Anh

en: English (Australian)
vi: Tiếng Anh (Úc)

en: English (Great Britain)
vi: Tiếng Anh (Anh)

en: English (United Kingdom)
vi: Tiếng Anh (Vương Quốc Anh)

en: English (United States)
vi: Tiếng Anh (Hoa Kỳ)

en: Enter your affiliate ID to replace the default MapsMarker.com-backlink on all maps with your personal affiliate link - enabling you to receive commissions up to 50% from sales of the pro version.
vi: Nhập ID liên kết của bạn để thay thế MapsMarker.com-backlink mặc định trên tất cả bản đồ với các liên kết liên kết cá nhân của bạn - cho phép bạn nhận được tiền hoa hồng lên đến 50% từ doanh số bán hàng của phiên bản pro.

en: Error: An unknown type of local key validation was requested.
vi: Lỗi: Một loại không biết của địa phương chính xác hàng nhận được yêu cầu.

en: Error: Please make the following path writable:<br />
vi: Lỗi: Xin vui lòng làm cho đường dẫn sau đây có thể ghi được: < br / >

en: Error: The local key is invalid for this license.
vi: Lỗi: Địa phương chính là không hợp lệ đối với giấy phép này.

en: Error: The local license key has been tampered with or is invalid.
vi: Lỗi: Chìa khóa giấy phép địa phương đã bị giả mạo hoặc không hợp lệ.

en: Error: The local license key is invalid for this location.
vi: Lỗi: Địa phương giấy phép chính là không hợp lệ cho vị trí này.

en: Error: The maximum local license key grace period has expired.
vi: Lỗi: Khoảng thời gian ân sủng quan trọng tối đa địa phương giấy phép đã hết hạn.

en: Error: This license has been suspended. This usually happens when someone tries to register a second trial license for the same domain. <a href="%1s" target="_blank">Please click here to get a non-expiring license for this domain.</a>
vi: Lỗi: Giấy phép này đã bị treo. Điều này thường xảy ra khi ai đó cố gắng để đăng ký một giấy phép thử nghiệm thứ hai cho cùng một tên miền. < một href = "%1s" target = "_blank" > Xin vui lòng bấm vào đây để có được một giấy phép không hết hạn cho này tên miền. </a >

en: Error: This license is pending review.
vi: Lỗi: Giấy phép này đang chờ xem xét.

en: Error: This version of the plugin was released after your download access expired. Please <a href="%1$s" target="_blank">renew your download and support access</a> or <a href="%2$s" target="_blank">downgrade to your previous valid version</a>.
vi: Lỗi: Phiên bản này của các plugin đã được phát hành sau khi truy cập tải về của bạn hết hạn. Xin vui lòng < một href = "%1$ s" mục tiêu = "_blank" > làm mới tải về của bạn và hỗ trợ truy cập </a > hoặc < một href = "%2$ s" mục tiêu = "_blank" > hạ cấp xuống phiên bản hợp lệ của bạn trước </a >.

en: Error: This version of the plugin was released after your download access expired. Please contact your administrator (%1s) to renew your access to plugin updates and support or to downgrade to your previous valid version.
vi: Lỗi: Phiên bản này của các plugin đã được phát hành sau khi truy cập tải về của bạn hết hạn. Xin vui lòng liên hệ với người quản trị (%1s) làm mới truy cập của bạn với plugin Cập Nhật và hỗ trợ hoặc hạ cấp xuống phiên bản hợp lệ trước đây của bạn.

en: Error: This version of the software was released after your download access expired. Please renew your download and support access or downgrade to a previous version.
vi: Lỗi: Phiên bản này của phần mềm được phát hành sau khi truy cập tải về của bạn hết hạn. Xin vui lòng làm mới tải về của bạn và hỗ trợ truy cập hoặc hạ cấp một phiên bản trước.

en: Error: a PHP extension stopped the import file upload. PHP does not provide a way to ascertain which extension caused the file upload to stop; examining the list of loaded extensions with phpinfo() may help
vi: Lỗi: một phần mở rộng PHP dừng lại tải lên tập tin nhập khẩu. PHP không cung cấp một cách để xác định phần mở rộng mà gây ra tập tin tải lên để ngăn chặn; kiểm tra danh sách Tiện ích mở rộng được nạp với phpinfo() có thể giúp

en: Error: a layer with the ID %1$s does not exist!
vi: Lỗi: một lớp với ID %1$ s không tồn tại!

en: Error: a marker with the ID %1$s does not exist - skipping row %2$s
vi: Lỗi: một điểm đánh dấu với s $ ID %1 không tồn tại - bỏ qua hàng %2$ s

en: Error: a marker with the ID %1$s does not exist!
vi: Lỗi: một điểm đánh dấu với ID %1$ s không tồn tại!

en: Error: a temporary folder is missing on your server
vi: Lỗi: một thư mục tạm thời là mất tích trên máy chủ của bạn

en: Error: coordinates cannot be empty!
vi: Lỗi: tọa độ không thể rỗng!

en: Error: failed to write to disk
vi: Lỗi: không thể ghi vào đĩa

en: Error: file type not allowed - allowed file types: %1$s
vi: Lỗi: loại không cho phép - cho phép loại tập tin tập tin: %1$ s

en: Error: geocoding for address "%1$s" in row %2$s failed (%3$s) - skipping row
vi: Lỗi: geocoding cho địa chỉ "%1$ s" trong hàng %2$ s thất bại (%3$ s) - bỏ qua hàng

en: Error: marker from row %1$s could not be created.
vi: Lỗi: đánh dấu từ hàng %1$ s không thể được tạo ra.

en: Error: no file was uploaded
vi: Lỗi: không có tập tin được tải lên

en: Error: settings were not updated as your input could not be serialized.
vi: Lỗi: cài đặt không được Cập Nhật như đầu vào của bạn có thể không được đăng.

en: Error: the import file could not be uploaded - please check your php error logs for more details
vi: Lỗi: file nhập có thể không tải lên - hãy kiểm tra Nhật ký lỗi php của bạn cho biết thêm chi tiết

en: Error: the import file exceeds the upload_max_filesize directive in php.ini
vi: Lỗi: file nhập vượt quá chỉ thị upload_max_filesize trong php.ini

en: Error: the import file was only partially uploaded.
vi: Lỗi: file nhập chỉ có một phần tải lên.

en: Error: the local key storage on clear could not determined.
vi: Lỗi: quan trọng lưu trữ cục bộ trên rõ ràng có thể không xác định.

en: Error: the local license key could not saved.
vi: Lỗi: địa phương giấy phép chính có thể không lưu.

en: Error: the marker width the ID %1$s from row %1$s could not be updated.
vi: Lỗi: chiều rộng đánh dấu ID %1$ s từ hàng %1$ s không có thể được Cập Nhật.

en: Error: your user does not have the permission to delete layers from other users!
vi: Lỗi: người dùng của bạn không có quyền để xóa bỏ lớp từ những người dùng khác!

en: Error: your user does not have the permission to delete markers from other users!
vi: Lỗi: người dùng của bạn không có quyền để xóa bỏ dấu hiệu từ những người dùng khác!

en: Error: your user does not have the permission to edit layers from other users!
vi: Lỗi: người dùng của bạn không có quyền để chỉnh sửa lớp từ những người dùng khác!

en: Error: your user does not have the permission to edit markers from other users!
vi: Lỗi: người dùng của bạn không có quyền để chỉnh sửa các dấu hiệu từ những người dùng khác!

en: Errors found! Affected rows from import file would be skipped!
vi: Lỗi tìm thấy! Hàng bị ảnh hưởng từ nhập tập tin sẽ bị bỏ qua!

en: Estonian
vi: Estonia

en: Exclude layers
vi: Loại trừ lớp

en: Exclude markers
vi: Loại trừ các dấu hiệu

en: Export all markers as ARML for Wikitude
vi: Xuất khẩu đánh dấu tất cả là ARML cho Wikitude

en: Export all markers as GeoJSON
vi: Xuất khẩu đánh dấu tất cả là GeoJSON

en: Export all markers as KML
vi: Xuất khẩu tất cả các dấu hiệu như KML

en: Export as ARML for Wikitude Augmented-Reality browser
vi: Xuất khẩu như ARML cho trình duyệt Wikitude tăng cường thực tế

en: Export as GeoJSON
vi: Xuất khẩu như GeoJSON

en: Export as GeoRSS
vi: Xuất khẩu như GeoRSS

en: Export as KML for Google Earth/Google Maps
vi: Xuất dưới dạng tệp KML cho Google Earth/Google Maps

en: Export markers
vi: Dấu hiệu xuất khẩu

en: FAQ
vi: CÂU HỎI THƯỜNG GẶP

en: Farsi
vi: Tiếng Farsi

en: Feature graphic
vi: Tính năng đồ họa

en: Feed could not be retrieved, please try again later or read the latest blog posts at %s
vi: Nguồn cấp dữ liệu không có thể được lấy ra, xin vui lòng thử lại sau hoặc đọc bài đăng trên blog mới nhất lúc %s

en: Filipino
vi: Philippines

en: Finnish
vi: Phần Lan

en: First name
vi: Tên đầu tiên

en: Follow @MapsMarker on Twitter
vi: Làm theo @MapsMarker trên Twitter

en: Follow MapsMarker on Facebook
vi: Làm theo MapsMarker trên Facebook

en: Follow MapsMarker on Google+
vi: Làm theo MapsMarker trên Google +

en: Foot
vi: Chân

en: Footer is recommended for better performance. If you are using WordPress lesser than v3.3, Javascript files automatically get inserted into the header of your site and the javascript needed for each maps inline within the content.
vi: Chân trang được khuyến khích cho hiệu suất tốt hơn. Nếu bạn đang sử dụng WordPress ít hơn v3.3, tập tin Javascript tự động nhận được đưa vào vào tiêu đề của trang web của bạn và javascript cần thiết cho mỗi bản đồ nội tuyến trong nội dung.

en: For details and tutorials about imports and exports, please visit %1s
vi: Đối với thông tin chi tiết và hướng dẫn về nhập khẩu và xuất khẩu, vui lòng truy cập %1s

en: For example
vi: Ví dụ:

en: For more details please visit the MapsMarker API docs.
vi: Cho biết thêm chi tiết xin vui lòng truy cập vào các tài liệu MapsMarker API.

en: For more details, showcases and reviews please also visit <a style="text-decoration:none;" href="http://www.mapsmarker.com">www.mapsmarker.com</a>
vi: Để biết chi tiết, giới thiệu và nhận xét xin vui lòng cũng là chuyến thăm < kiểu = "text-decoration: không;" href = "http://www.mapsmarker.com" > www.mapsmarker.com</ một >

en: For more information on how to use the MapsMarker API, <a href="%1s" target="_blank">please visit the API docs on mapsmarker.com</a>
vi: Cho biết thêm thông tin về cách sử dụng MapsMarker API, < một href = "%1s" target = "_blank" > Xin vui lòng truy cập vào các tài liệu API ngày mapsmarker.com </a >

en: For you information: maps created with the free version and custom settings will NOT be deleted when uninstalling the free plugin!
vi: Cho thông tin của bạn: bản đồ tạo ra với phiên bản miễn phí và tùy chỉnh cài đặt sẽ không bị xóa khi gỡ cài đặt các plugin miễn phí!

en: Force a specific size of the QR Code cell (Measured in pixels). Once this parameter is used then the "QR size" parameter is ignored. If the resulting QR Code size is bigger than the image, then the image is extended.
vi: Lực lượng một kích thước cụ thể của các tế bào mã QR (Measured theo điểm ảnh). Khi tham số này được sử dụng sau đó tham số "QR kích thước" được bỏ qua. Nếu kích thước mã QR kết quả lớn hơn so với hình ảnh, sau đó hình ảnh được mở rộng.

en: Format
vi: Định dạng

en: Free trial license is valid until:
vi: Giấy phép dùng thử miễn phí là hợp lệ cho đến khi:

en: French
vi: Tiếng Pháp

en: French (Canada)
vi: Tiếng Pháp (Canada)

en: French (France)
vi: Tiếng Pháp (Pháp)

en: Full elevation data
vi: Dữ liệu đầy đủ vị

en: Full heart rate data
vi: Nhịp tim đầy đủ dữ liệu

en: Fullscreen
vi: Toàn màn hình

en: Fullscreen button
vi: Toàn màn hình nút

en: Fullscreen button position
vi: Các vị trí nút toàn màn hình

en: Fullscreen maps are optimized for mobile devices in the pro version. This means that the viewport of the map automatically adjusts to the width of the device used and native javascript is used instead of jQuery which results in higher performance when loading maps.<br/><br/>For iOS devices (iphone, ipad, ipod) it is also possible to add maps with a custom icon to the homescreen and open them as web apps with a custom launch image and without the address bar of the browser.
vi: Bản đồ toàn màn hình được tối ưu hóa cho các thiết bị di động trong phiên bản pro. Điều này có nghĩa rằng chế độ xem bản đồ tự động điều chỉnh theo chiều rộng của thiết bị được sử dụng và bản xứ dung javascript được sử dụng thay vì jQuery mà kết quả trong cao hiệu suất khi tải maps. < br / >< br / > cho điện thoại iOS (iphone, ipad, ipod) nó cũng có thể thêm các bản đồ với các biểu tượng tùy chỉnh vào màn hình chính và mở chúng như các ứng dụng web với một hình ảnh tuỳ chỉnh khởi động và không có thanh địa chỉ của trình duyệt.

en: Furthermore can also remove the attribution link from the recent marker widget:
vi: Hơn nữa có thể cũng loại bỏ liên kết ghi từ tiện ích đánh dấu tại:

en: Furthermore the viewport of the device used is considered, which results in optimized display of fullscreen maps especially on mobile devices:
vi: Hơn nữa chế độ xem của thiết bị được sử dụng được coi là, mà kết quả trong tối ưu hóa hiển thị toàn màn hình bản đồ đặc biệt là trên thiết bị di động:

en: GPX icon settings
vi: GPX biểu tượng thiết lập

en: GPX metadata settings
vi: GPX siêu dữ liệu cài đặt

en: GPX parsing will automatically handle pauses in the track with a default tolerance interval of 15 seconds between points.
vi: GPX phân tích tự động sẽ xử lý tạm dừng trong theo dõi với một mặc định dung sai khoảng 15 giây giữa điểm.

en: GPX track
vi: GPX theo dõi

en: GPX track <span class="count">(%s)</span> | GPX tracks <span class="count">(%s)</span>
vi[0]: Theo dõi GPX < khoảng lớp = "số lượng" >(%s) < / span >

en: GPX tracks
vi: GPX bài nhạc

en: GPX tracks settings
vi: GPX theo dõi cài đặt

en: Galician
vi: Trung tâm

en: General directions settings
vi: Cài đặt chung hướng dẫn

en: General settings
vi: Cài đặt chung

en: Geo Sitemap
vi: Địa lý sơ đồ trang web

en: Geocoding error: %1s
vi: Geocoding lỗi: %1s

en: Geocoding result for address "%1$s" in row %2$s: "%3$s" (lat: %4$s, lon: %5$s)
vi: Kết quả Geocoding cho địa chỉ "%1$ s" trong hàng %2$ s: "%3$ s" (lat: %4$ s, lon: phiếu$ s)

en: Georgian
vi: Gruzia

en: German
vi: Đức

en: German (Germany)
vi: Tiếng Đức (Đức)

en: Get directions
vi: Tìm chỉ đường

en: Global maximum zoom level
vi: Mức thu phóng tối đa toàn cầu

en: Go back to "prepare import"
vi: Trở về "chuẩn bị nhập"

en: Go back to form
vi: Trở lại hình thức

en: Go to plugin website
vi: Đi đến trang web plugin

en: Google Adsense for maps integration
vi: Google Adsense cho tích hợp bản đồ

en: Google Adsense settings
vi: Cài đặt Google Adsense

en: Google Maps (Hybrid)
vi: Google Maps (lai)

en: Google Maps (Roadmap)
vi: Google Maps (lộ trình)

en: Google Maps (Satellite)
vi: Google bản đồ (vệ tinh)

en: Google Maps (Terrain)
vi: Google Maps (bản đồ địa hình)

en: Google Maps (worldwide)
vi: Google Maps (thế giới)

en: Google Maps base domain
vi: Google Maps căn cứ miền

en: Google Maps directions
vi: Google Maps hướng dẫn

en: Google Maps styling
vi: Phong cách Google Maps

en: Google Places bounds
vi: Google địa điểm giới hạn

en: Google Places search prefix
vi: Google địa điểm tìm tiền tố

en: Google QR settings
vi: Cài đặt Google QR

en: Google language localization
vi: Google địa phương hoá ngôn ngữ

en: Gosmore instance to calculate the route
vi: Gosmore ví dụ để tính toán đường

en: Greek
vi: Hy Lạp

en: Gujarati
vi: Tiếng Gujarati

en: HTML5 fullscreen maps
vi: HTML5 toàn màn hình bản đồ

en: Hausa (Latin)
vi: Hausa (La tinh)

en: Heart rate
vi: Nhịp tim

en: Hebrew
vi: Tiếng Do Thái

en: Height
vi: Chiều cao

en: Height of the icons in pixel
vi: Chiều cao của các biểu tượng trong điểm ảnh

en: Height of the shadow icon in pixel
vi: Chiều cao của các biểu tượng bóng điểm ảnh

en: Height of the shadow in pixel
vi: Chiều cao của bóng tối trong điểm ảnh

en: Help
vi: Trợ giúp

en: Help & Support
vi: Trợ giúp & hỗ trợ

en: Hide MapsMarker.com backlinks
vi: Ẩn MapsMarker.com backlinks

en: Hide blog posts and link section:
vi: Giấu bài đăng trên blog và liên kết phần:

en: Hide minimap
vi: Ẩn minimap

en: High Resolution Icon
vi: Biểu tượng độ phân giải cao

en: Hindi
vi: Tiếng Hin-ddi

en: Hour
vi: Giờ

en: How many markers should be exported?
vi: Làm thế nào nhiều dấu hiệu nên được xuất khẩu?

en: How many markers should be listed on one page at the page "list all markers"?
vi: Làm thế nào nhiều dấu hiệu nên được liệt kê trên một trang ở trang "danh sách tất cả các đánh dấu"?

en: How much to simplify the polyline on each zoom level. More means better performance and smoother look, and less means more accurate representation.
vi: Bao nhiêu để đơn giản hóa polyline trên mỗi cấp độ thu phóng. Thêm phương tiện tốt hơn hiệu suất và mượt mà nhìn, và ít hơn có nghĩa là đại diện chính xác hơn.

en: Hungarian
vi: Hungary

en: Hybrid
vi: Lai

en: I have read the <a href="%1$s" target="_blank">Terms of Service</a> and <a href="%2$s" target="_blank">Privacy Policy</a>.
vi: Tôi đã đọc các < một href = "%1$ s" mục tiêu = "_blank" > điều khoản Dịch vụ </a > và < một href = "%2$ s" mục tiêu = "_blank" > chính sách bảo mật </a >.

en: IP access restriction
vi: IP truy cập hạn chế

en: Icelandic
vi: Tiếng băng đảo

en: Icon
vi: Biểu tượng

en: Icon anchor
vi: Biểu tượng neo

en: Icon size
vi: Kích cỡ biểu tượng

en: Icon width
vi: Biểu tượng chiều rộng

en: Identifies the content provider or content channel, no spaces/special characters
vi: Xác định các nhà cung cấp nội dung hoặc kênh nội dung, không gian/đặc biệt nhân vật

en: If a visualead project_id is given, the generate_from_project method will be used instead of the generate method for creating QR codes with custom images (please note that the image url from above will also be ignored if a project_id is set - the image from the project_id is used instead). To create a new project, please log into the <a href="%s" target="_blank">visualead admin dashboard</a>.
vi: Nếu một project_id visualead được đưa ra, các phương pháp generate_from_project sẽ được sử dụng thay vì phương pháp tạo cho việc tạo ra mã QR với hình ảnh tùy chỉnh (xin vui lòng lưu ý rằng url của hình ảnh từ trên cao cũng sẽ được bỏ qua nếu project_id một được thiết lập - hình ảnh từ project_id được sử dụng để thay thế). Để tạo ra một dự án mới, xin vui lòng đăng nhập vào các < một href = "%s" target = "_blank" > visualead admin bảng điều khiển </a >.

en: If an IP address or range is entered above (like 12.34.56.*), only API calls from this IP address or range are allowed.
vi: Nếu một địa chỉ IP hoặc dải được nhập ở trên (như 12.34.56.*), chỉ API cuộc gọi từ này địa chỉ IP hoặc phạm vi được phép.

en: If checked, panel on top of map is displayed
vi: Nếu kiểm tra, bảng điều khiển trên đầu trang của bản đồ được hiển thị

en: If empty, marker creation date will be used
vi: Nếu sản phẩm nào, đánh dấu Ngày sáng tạo sẽ được sử dụng

en: If empty, markers from all layers are selected.
vi: Nếu sản phẩm nào, đánh dấu từ tất cả các lớp được lựa chọn.

en: If empty, the default API key from MapsMarker.com will be used
vi: Nếu sản phẩm nào, khóa API mặc định từ MapsMarker.com sẽ được sử dụng

en: If enabled, css files will only be loaded if a shortcode is used.
vi: Nếu kích hoạt, css tập tin sẽ chỉ được nạp nếu một shortcode được sử dụng.

en: If enabled, maps will automatically be resized to width=100% if map width unit is set to px and the div parent element is smaller than the width of the map.
vi: Nếu kích hoạt, bản đồ sẽ tự động được kích cỡ để chiều rộng = 100% nếu bản đồ chiều rộng đơn vị được thiết lập để px và các yếu tố phụ huynh div là nhỏ hơn so với chiều rộng của bản đồ.

en: If enabled, panning of the map will have an inertia effect where the map builds momentum while dragging and continues moving in the same direction for some time. Feels especially nice on touch devices.
vi: Nếu kích hoạt, panning của bản đồ sẽ có hiệu lực quán tính nơi mà bản đồ xây dựng đà trong khi kéo và tiếp tục di chuyển theo hướng cùng một thời gian. Cảm thấy tốt đẹp đặc biệt là trên thiết bị cảm ứng.

en: If enabled, please enter longitude and latitude values below for the corner points of the prefered search area. Below you find an example for Vienna/Austria:
vi: Nếu kích hoạt, vui lòng nhập giá trị kinh độ và vĩ độ dưới đây cho những điểm góc của vùng tìm kiếm ưa thích. Dưới đây bạn tìm thấy một ví dụ cho Vienna/Áo:

en: If option above is set to yes, the directory on server where icons are stored will be used (needed for backend only). If the option above is set to no, the following marker icons directory will be used:
vi: Nếu tùy chọn ở trên được thiết lập để có, các thư mục trên máy chủ, nơi biểu tượng được lưu trữ sẽ được sử dụng (cần thiết cho phụ trợ chỉ). Nếu tùy chọn ở trên được thiết lập hoặc không có, thư mục sau biểu tượng đánh dấu sẽ được sử dụng:

en: If set (1 to 18 repectively 19 if supported), at this zoom level and below markers will not be clustered.
vi: Nếu thiết lập (1-18 repectively 19 nếu được hỗ trợ), lúc này phóng to cấp và dưới đây đánh dấu sẽ không được tập trung.

en: If set (like http://www.your-domain.com/form.php), only API calls with this referer are allowed.
vi: Nếu thiết lập (như http://www.your-domain.com/form.php), chỉ API cuộc gọi nhãn referer này được phép.

en: If set to false, zooming into clusters is only possible by clicking on + in the zoom control box or by mouse wheel (if enabled)
vi: Nếu thiết lập để sai, phóng to vào cụm là chỉ có thể bằng cách nhấp vào + zoom kiểm soát hộp hoặc bánh xe chuột (nếu được bật)

en: If set to true then adding individual markers to the MarkerClusterGroup after it has been added to the map will add the marker and animate it in to the cluster. Defaults to false as this gives better performance when bulk adding markers.
vi: Nếu thiết lập để đúng sau đó thêm dấu hiệu cá nhân vào MarkerClusterGroup sau khi nó đã được thêm vào bản đồ sẽ thêm điểm đánh dấu và animate nó ở với cụm sao. Mặc định sai vì điều này cho hiệu suất tốt hơn khi phần thêm đánh dấu.

en: If set to true, overrides the icon for all added markers to make them appear as a 1 size cluster:
vi: Nếu thiết lập để đúng, sẽ thay thế biểu tượng cho tất cả thêm dấu hiệu để làm cho họ xuất hiện dưới dạng một cụm 1 kích thước:

en: If set to true, the tile coordinates will not be wrapped by world width (-180 to 180 longitude) or clamped to lie within world height (-90 to 90). Use this if you use Leaflet for maps that do not reflect the real world (e.g. game, indoor or photo maps).
vi: Nếu thiết lập để đúng, gạch tọa độ sẽ không được bọc bởi thế giới rộng (-180-180 kinh độ) hoặc kẹp để nằm trong thế giới chiều cao (-90 đến 90). Sử dụng điều này nếu bạn sử dụng tờ rơi cho bản đồ không phản ánh thực thế giới (ví dụ như trò chơi, hồ hoặc ảnh maps).

en: If set to true, the tiles just will not load outside the world width (-180 to 180 longitude) instead of repeating.
vi: Nếu thiết lập để thật sự, gạch chỉ sẽ không tải bên ngoài thế giới rộng (-180 để kinh độ 180) thay vì lặp đi lặp lại.

en: If set to yes, please be aware that the pro settings below have to be changed when you move your WordPress installation to another server for example!
vi: Nếu thiết lập để có, vui lòng lưu ý rằng các cài đặt chuyên nghiệp dưới đây phải được thay đổi khi bạn di chuyển cài đặt WordPress của bạn đến một máy chủ ví dụ!

en: If set, creates a scrollable container of the given height in pixel inside popups if its content exceeds it.
vi: Nếu thiết lập, tạo ra một container cuộn của chiều cao nhất định trong các điểm ảnh bên trong quảng cáo nếu nội dung của nó vượt quá nó.

en: If the WMS server supports KML output of the WMS layer, the settings below will be used when a marker or layer map with this active WMS layer is exported as KML.
vi: Nếu máy chủ WMS hỗ trợ KML đầu ra của các lớp WMS, cài đặt dưới đây sẽ được sử dụng khi một điểm đánh dấu hoặc lớp bản đồ với lớp WMS hoạt động này được xuất chuyển như tệp KML.

en: If the native maximum zoom level of a basemap is lower, tiles will be upscaled automatically.
vi: Nếu mức độ phóng to tối đa nguồn gốc của một basemap thấp, gạch sẽ được upscaled tự động.

en: If the option above is set to yes, icons will automatically be loaded from this URL. If the option above is set to no, the following marker icons url will be used:
vi: Nếu tùy chọn ở trên được thiết lập để có, biểu tượng sẽ tự động được nạp từ URL này. Nếu tùy chọn ở trên được thiết lập hoặc không có, url biểu tượng đánh dấu sau đây sẽ được sử dụng:

en: If true and user is on a retina display (= iPhone 4/4S/5, iPad 3, MacBook Pro 3rd Generation), it will request four tiles of half the specified size and a bigger zoom level in place of one to utilize the high resolution.
vi: Nếu đúng và người sử dụng trên một màn hình hiển thị võng mạc (= iPhone 4/4/5, iPad 3, MacBook Pro 3rd Generation), nó sẽ yêu cầu bốn gạch của một nửa kích thước được chỉ định và một mức thu phóng lớn hơn ở vị trí của một trong những sử dụng độ phân giải cao.

en: If true, inverses Y axis numbering for tiles (turn this on for TMS services).
vi: Nếu đúng, ngược Y trục đánh số cho gạch (biến này dịch vụ TMS).

en: If true, the control is updated on moveend, otherwise it is always up-to-date (updated on move).
vi: Nếu đúng, điều khiển được Cập Nhật trên moveend, nếu không nó là luôn luôn Cập Nhật (Cập Nhật ngày di chuyển).

en: If true, the vector will emit mouse events and will act as a part of the underlying map.
vi: Nếu đúng, các véc tơ sẽ phát ra sự kiện chuột và sẽ hoạt động như một phần của bản đồ nằm bên dưới.

en: If unchecked, the popup will only be visible after clicking on the marker on marker- or layer-maps.
vi: Nếu không được kiểm soát, popup sẽ chỉ được hiển thị sau khi nhấp vào điểm đánh dấu trên đánh dấu - hoặc lớp-bản đồ.

en: If yes, the WMS service will return images with transparency
vi: Nếu có, các dịch vụ WMS sẽ trở lại hình ảnh với tính minh bạch

en: If you choose footer, javascripts will also only be loaded when a shortcode is used and not on all pages.
vi: Nếu bạn chọn chân, mã thành sẽ cũng chỉ được nạp khi một shortcode được sử dụng và không phải trên tất cả các trang.

en: If you have any issues with your license, <a href="%1$s" target="_blank">please open a new support ticket</a>!
vi: Nếu bạn có bất kỳ vấn đề với giấy phép của bạn, < một href = "%1$ s" mục tiêu = "_blank" > vui lòng mở một vé hỗ trợ mới </a >!

en: If you install Leaflet Maps Marker Pro on a localhost installation (<a href="%1s" target="_blank">see available packages</a>), registering a free 30-day trial license key is not mandatory and the plugin can also be tested without time limitation.
vi: Nếu bạn cài đặt tờ rơi bản đồ đánh dấu Pro trên một cài đặt localhost (< một href = "%1s" target = "_blank" > xem gói sẵn sàng </a >), đăng ký miễn phí 30 ngày dùng thử giấy phép khóa không phải là bắt buộc và các plugin cũng có thể được kiểm tra mà không có giới hạn thời gian.

en: If you like using the plugin, please <a href="http://www.mapsmarker.com/reviews" target="_blank" style="text-decoration:none;">review the plugin on wordpress.org</a> - thanks!
vi: Nếu bạn thích bằng cách sử dụng các plugin, xin vui lòng < một href = "http://www.mapsmarker.com/reviews" target = "_blank" phong cách = "text-decoration: không;"> Xem lại các plugin trên wordpress.org </a > - cảm ơn!

en: If you want the custom Mapbox basemap not to be available in the layer controlbox for selection, please change the according settings at "Map Defaults" / "Available basemaps in control box"
vi: Nếu bạn muốn bỏ tính năng tuỳ chọn của Mapbox basemap trong hộp điều khiển lớp, hãy thay đổi tương ứng cài đặt trong "Map Defaults" / "Names for default basemaps"

en: If you want to be able to set all available options, please switch to the advanced editor.
vi: Nếu bạn muốn để có thể thiết lập tất cả các tùy chọn có sẵn, hãy chuyển sang các biên tập viên cao cấp.

en: If you want to bulk update existing markers, please make an export first!
vi: Nếu bạn muốn để số lượng lớn các bản cập nhật sẵn có dấu, vui lòng thực hiện một xuất khẩu đầu tiên!

en: If you want to change the name of the custom Mapbox basemap shown in the layer controlbox, please change the according settings at "Map Defaults" / "Names for default basemaps"
vi: Nếu bạn muốn thay tên của Mapbox basemap tuỳ chỉnh trong hộp điều khiển lớp, hãy thay đổi tương ứng cài đặt trong "Map Defaults" / "Names for default basemaps"

en: If you want to use another icon than the blue pin (%s), please enter the file name of the icon in the form field - e.g. smiley_happy.png
vi: Nếu bạn muốn sử dụng các biểu tượng khác hơn màu xanh pin (%s), xin vui lòng nhập tên tập tin của biểu tượng trong lĩnh vực hình thức - ví dụ: smiley_happy.png

en: If you want to use custom images, please enter the URL to app icons and launch images below:
vi: Nếu bạn muốn sử dụng tùy chỉnh hình ảnh, hãy nhập URL để biểu tượng ứng dụng và khởi động hình ảnh dưới đây:

en: If you want to use different icons, please visit the %1$s (offering more than 700 compatible icons) and ask your WordPress admin to upload the new icons to the directory %2$s/
vi: Nếu bạn muốn sử dụng các biểu tượng khác nhau, xin vui lòng truy cập vào %1$ s (cung cấp hơn 700 biểu tượng tương thích) và yêu cầu quản trị WordPress của bạn tải lên các biểu tượng mới cho thư mục %2$s/

en: If you want to use different icons, please visit the %1$s (offering more than 700 compatible icons) and upload the new icons to the directory %2$s/
vi: Nếu bạn muốn sử dụng các biểu tượng khác nhau, xin vui lòng truy cập vào %1$ s (cung cấp hơn 700 biểu tượng tương thích) và tải lên các biểu tượng mới cho thư mục %2$s/

en: If your language is missing or not fully translated yet, you are invited to help on the <a href="%1s" target="_blank">web-based translation plattform</a>.
vi: Nếu ngôn ngữ của bạn là thiếu hoặc không đầy đủ dịch được nêu ra, bạn được mời để giúp đỡ về các < một href = "%1s" mục tiêu = "_blank" > dịch dựa trên web plattform </a >.

en: If your localized Google Maps basedomain is not available in the list above, please enter the domain name here (without http://, for example maps.google.com). If a domain name is entered, the setting "Google Maps base domain" from above gets overwritten.
vi: Nếu basedomain Google Maps địa phương của bạn là không có sẵn trong danh sách ở trên, xin vui lòng nhập tên miền ở đây (không có http://, ví dụ như Maps.Google.com?hl=vi). Nếu một tên miền được nhập, các thiết lập "Google Maps căn cứ miền" từ trên được ghi đè.

en: Image URL
vi: URL của hình ảnh

en: Images to use
vi: Các hình ảnh để sử dụng

en: Import failed - header row not found or invalid
vi: Chuyển nhập thất bại - hàng tiêu đề không tìm thấy hoặc không hợp lệ

en: Import file %1$s was saved to PHP temp directory (size: %2$s KB)
vi: Chuyển nhập tệp %1$ s được lưu vào thư mục tạm PHP (kích thước: %2$ s KB)

en: Import finished
vi: Chuyển nhập đã hoàn thành

en: Import markers
vi: Nhập đánh dấu

en: Import/Export
vi: Chuyển nhập/xuất chuyển

en: Important: please click the update button next to the license key after purchasing a renewal to finish your order.
vi: Quan trọng: xin vui lòng bấm vào nút Cập Nhật bên cạnh giấy phép khóa sau khi mua một đổi mới để hoàn thành đơn đặt hàng của bạn.

en: Important: you seem to be using different domains for your subsites. Please make sure that your license key is valid for the number of domains you want to use it on and update the license key on each subsite directly first before propagating the license key! This will ensure that all these domains are registered on your customer profile on mapsmarker.com - which will result in a valid license validation on subsites after propagating the license key.
vi: Quan trọng: bạn có vẻ sẽ sử dụng tên miền khác nhau cho SubSite của bạn. Xin vui lòng đảm bảo rằng chìa khóa giấy phép của bạn là hợp lệ cho số lượng tên miền bạn muốn sử dụng nó trên và cập nhật giấy phép khóa trên mỗi subsite trực tiếp đầu tiên trước khi tuyên truyền chính giấy phép! Điều này sẽ đảm bảo rằng tất cả các tên miền này được đăng ký trên hồ sơ khách hàng của bạn trên mapsmarker.com - kết quả là một xác nhận giấy phép hợp lệ trên SubSite sau khi tuyên truyền chính giấy phép.

en: In case of any issues you can always <a href="%1$s">reset the plugin settings</a>
vi: Trong trường hợp bất kỳ vấn đề bạn có thể luôn luôn < một href = "%1$ s" > Caøi caùc caøi ñaët plugin </a >

en: In case you want to help with translations, please visit the <a href="%1s" target="_blank">web-based translation plattform</a>
vi: Trong trường hợp bạn muốn giúp đỡ với bản dịch, xin vui lòng truy cập vào các < một href = "%1s" target = "_blank" > dịch dựa trên web plattform </a >

en: Included layers
vi: Bao gồm lớp

en: Increase from 1 to increase the distance away from the center that spiderfied markers are placed. Use if you are using big marker icons:
vi: Tăng từ 1 để tăng khoảng cách từ Trung tâm đó spiderfied đánh dấu được đặt. Sử dụng nếu bạn đang sử dụng biểu tượng lớn đánh dấu:

en: Indicates to refresh the file every n seconds
vi: Cho biết để làm mới tập tin mỗi giây n

en: Indonesian
vi: Indonesia

en: Info: test mode is on - checking import file only - no changes will be made to the database
vi: Thông tin: chế độ kiểm tra-kiểm tra file nhập chỉ - không có thay đổi sẽ được thực hiện để cơ sở dữ liệu

en: Info: your import file is valid - no errors or warnings found.
vi: Thông báo: tập tin nhập khẩu của bạn là hợp lệ - tìm thấy không có lỗi hoặc cảnh báo.

en: Insert GPX track
vi: Chèn ca khúc GPX

en: Insert map
vi: Chèn bản đồ

en: Interaction options
vi: Tùy chọn tương tác

en: Invalid format! Please only use numbers and a . instead of a , as decimal separator!
vi: Định dạng không hợp lệ! Xin vui lòng chỉ sử dụng số điện thoại và một. thay vì một, như thập phân tách!

en: Invalid format! Please only use numbers!
vi: Định dạng không hợp lệ! Xin vui lòng chỉ sử dụng số điện thoại!

en: Irish
vi: Ai-Len

en: Italian
vi: Ý

en: Italian (Italy)
vi: Tiếng ý (ý)

en: JSONP callback function name
vi: JSONP gọi lại chức năng tên

en: Japanese
vi: Tiếng Nhật

en: KML settings
vi: Cài đặt tệp KML

en: Kazakh
vi: Tiếng Kazakh

en: Keyboard navigation options
vi: Bàn phím điều hướng tùy chọn

en: Korean
vi: Hàn Quốc

en: Language Settings
vi: Cài đặt ngôn ngữ

en: Language of route instructions
vi: Ngôn ngữ của tuyến đường hướng dẫn

en: Language used when displaying textual information such as the names for controls, copyright notices, driving directions and labels on Google maps, direction links and autocomplete for address search.
vi: Ngôn ngữ được dùng khi hiển thị văn bản thông tin như tên của điều khiển, bản quyền thông báo, lái xe hướng dẫn và nhãn trên Google maps, hướng liên kết và autocomplete cho tìm kiếm địa chỉ.

en: Last name
vi: Tên cuối cùng

en: Latest available version:
vi: Phiên bản mới nhất có sẵn:

en: Latest blog posts from www.mapsmarker.com
vi: Blog mới nhất bài viết từ www.mapsmarker.com

en: Latitude
vi: Vĩ độ

en: Latvian
vi: Latvia

en: Launch image URL
vi: Khởi động URL của hình ảnh

en: Layer
vi: Lớp

en: Layer added by
vi: Lớp được gửi bởi

en: Layer and assigned markers have been successfully deleted
vi: Lớp và dấu hiệu được chỉ định đã được xóa bỏ thành công

en: Layer center
vi: Lớp trung tâm

en: Layer has been successfully deleted (assigned markers have not been deleted)
vi: Lớp đã được xóa thành công (dấu hiệu được chỉ định đã không bị xóa)

en: Layer has been successfully published
vi: Lớp đã được phát hành thành công

en: Layer has been successfully updated
vi: Lớp đã được cập nhật thành công

en: Layer name
vi: Tên lớp

en: Layers
vi: Lớp

en: Leaflet Maps Marker - recent markers
vi: Tờ rơi bản đồ đánh dấu - tại đánh dấu

en: Leaflet Maps Marker Pro allow you to easily customize the presentation of the standard Google base maps, changing the visual display of such elements as roads, parks, and built-up areas:
vi: Tờ rơi bản đồ đánh dấu Pro phép bạn một cách dễ dàng tùy chỉnh trình bày của các bản đồ tiêu chuẩn cơ sở Google, thay đổi hiển thị trực quan của các yếu tố như đường, công viên và xây dựng lên khu vực:

en: Leaflet Maps Marker Pro allows you to add a fullscreen button to maps. Clicking on this button will open an HTML5 fullscreen map without leaving the page you are currently viewing.
vi: Tờ rơi bản đồ đánh dấu Pro cho phép bạn thêm một nút toàn màn hình để bản đồ. Cách nhấp vào nút này sẽ mở một HTML5 bản đồ toàn màn hình mà không cần rời khỏi trang bạn đang xem.

en: Leaflet Maps Marker Pro allows you to add a small map in the corner which shows the same as the main map with a set zoom offset:
vi: Tờ rơi bản đồ đánh dấu chuyên nghiệp cho phép bạn thêm một bản đồ nhỏ ở góc đó cho thấy giống như bản đồ chính với một đối tượng dời hình đặt zoom:

en: Leaflet Maps Marker Pro allows you to also display GPX tracks with optional metadata on your maps:
vi: Tờ rơi bản đồ đánh dấu Pro cho phép bạn cũng hiển thị GPX các bài hát với siêu dữ liệu tùy chọn trên bản đồ của bạn:

en: Leaflet Maps Marker Pro allows you to backup and restore your settings which makes it possible to quickly switch between different plugin profiles. This is especially useful if you want to deploy the plugin with custom configuration on multiple sites:
vi: Tờ rơi bản đồ đánh dấu chuyên nghiệp cho phép bạn sao lưu và khôi phục các cài đặt của bạn mà làm cho nó có thể nhanh chóng chuyển đổi giữa các cấu hình plugin khác nhau. Đây là đặc biệt hữu ích nếu bạn muốn triển khai các plugin với các cấu hình tùy chỉnh trên nhiều trang web:

en: Leaflet Maps Marker Pro allows you to create beautifully animated marker clusters for layer maps:
vi: Tờ rơi bản đồ đánh dấu Pro cho phép bạn tạo hoạt hình đẹp đánh dấu cụm cho lớp bản đồ:

en: Leaflet Maps Marker Pro allows you to customize which markers and layers to include or exclude in the recent marker widget:
vi: Tờ rơi bản đồ đánh dấu chuyên nghiệp cho phép bạn tùy chỉnh mà đánh dấu và lớp để bao gồm hoặc loại trừ trong các widget đánh dấu tại:

en: Leaflet Maps Marker Pro allows you to hide MapsMarker.com-backlinks from maps, KML files and from the Wikitude app:
vi: Tờ rơi bản đồ đánh dấu Pro cho phép bạn để ẩn MapsMarker.com-backlinks từ bản đồ, tệp KML và từ các ứng dụng Wikitude:

en: Leaflet Maps Marker Pro allows you to remove all backlinks and logos on backend as well as making the pages and menu entries for Tools, Settings, Support, License visible to admins only.
vi: Tờ rơi bản đồ đánh dấu chuyên nghiệp cho phép bạn để loại bỏ tất cả các backlinks và biểu tượng trên backend cũng như làm cho các trang và mục menu công cụ, cài đặt, hỗ trợ, giấy phép hiển thị cho quản trị viên chỉ.

en: Leaflet Maps Marker Pro allows you to set the user level needed for editing and deleting marker and layer maps from other users.
vi: Tờ rơi bản đồ đánh dấu Pro phép bạn thiết lập người dùng cấp cần thiết để chỉnh sửa và xóa đánh dấu và lớp bản đồ từ những người dùng khác.

en: Leaflet Maps Marker Pro allows you to use custom backgrounds for QR codes.
vi: Tờ rơi bản đồ đánh dấu chuyên nghiệp cho phép bạn sử dụng tuỳ chỉnh nền cho mã QR.

en: Leaflet Maps Marker Pro enables you to save the link to the fullscreen map to the homescreen on iOS devices and reopen the map with an optional launch image as web app – meaning the display of the map in fullscreen mode with no address bar:
vi: Tờ rơi bản đồ đánh dấu Pro cho phép bạn lưu liên kết tới bản đồ toàn màn hình đến màn hình chính trên các thiết bị iOS và mở lại bản đồ với một tùy chọn khởi động hình ảnh như web app-có nghĩa là hiển thị các bản đồ trong chế độ toàn màn hình với không có thanh địa chỉ:

en: Leaflet Maps Marker Pro supports Google Adsense for maps. This allows you to add different types of ads to your Google maps:
vi: Tờ rơi bản đồ đánh dấu Pro hỗ trợ Google Adsense cho bản đồ. Điều này cho phép bạn thêm các loại khác nhau của quảng cáo của Google maps:

en: Leaflet Maps Marker Pro supports the latest leaflet.js version, which is the core library used for displaying maps.
vi: Tờ rơi bản đồ đánh dấu Pro hỗ trợ phiên bản mới nhất leaflet.js, là thư viện lõi sử dụng để hiển thị bản đồ.

en: Leaflet Maps Marker Warning: the setting for the marker shadow url (%1s) seems to be invalid. This can happen when you moved your WordPress installation from one server to another one.<br/>Please navigate to <a href="%2s">Settings / Map Defaults / "Default values for marker icons"</a> and update the option "Shadow URL". If you do not know which values to enter, please <a href="%3s">reset all plugins options to their defaults</a>
vi: Tờ rơi bản đồ đánh dấu chú ý: các thiết lập cho bóng điểm đánh dấu url (%1s) có vẻ là không hợp lệ. Điều này có thể xảy ra khi bạn di chuyển cài đặt WordPress của bạn từ một máy chủ với nhau. < br / > Xin vui lòng điều hướng đến < một href = "%2s" > Cài đặt / bản đồ mặc định / "Mặc định giá trị cho các biểu tượng đánh dấu" </a > và cập nhật các tùy chọn "Shadow URL". Nếu bạn không biết giá trị đó để nhập, xin vui lòng < một href = "%3s" > đặt lại tất cả các tuỳ chọn bổ sung để mặc định của </a >

en: Leaflet Maps Marker Warning: the setting for your custom marker icon directory (%1s) seems to be invalid. <br/>Please navigate to <a href="%2s">Settings / Map Defaults / "Default values for marker icons"</a> and update the option "Custom icons directory".
vi: Tờ rơi bản đồ đánh dấu chú ý: các thiết lập cho thư mục biểu tượng đánh dấu tùy chỉnh của bạn (%1s) có vẻ là không hợp lệ. < br / > Xin vui lòng điều hướng đến < một href = "%2s" > Cài đặt / bản đồ mặc định / "Mặc định giá trị cho các biểu tượng đánh dấu" </a > và cập nhật các tùy chọn "Tùy chỉnh biểu tượng thư mục".

en: Leaflet Maps Marker Warning: the setting for your custom marker icon url (%1s) seems to be invalid. <br/>Please navigate to <a href="%2s">Settings / Map Defaults / "Default values for marker icons"</a> and update the option "Custom icons URL".
vi: Tờ rơi bản đồ đánh dấu chú ý: các thiết lập cho url biểu tượng đánh dấu tùy chỉnh của bạn (%1s) có vẻ là không hợp lệ. < br / > Xin vui lòng điều hướng đến < một href = "%2s" > Cài đặt / bản đồ mặc định / "Mặc định giá trị cho các biểu tượng đánh dấu" </a > và cập nhật tùy chọn "tùy chỉnh biểu tượng URL".

en: Leaflet Maps Marker for WordPress - helping you to share your favorite spots and tracks
vi: Tờ rơi bản đồ đánh dấu cho WordPress - giúp bạn chia sẻ điểm yêu thích của bạn và bài hát

en: Leaflet Maps Marker has been successfully updated from version %1s to %2s!
vi: Tờ rơi bản đồ đánh dấu đã được cập nhật thành công từ phiên bản %1s để %2s!

en: Leaflet Maps Marker has been successfully updated to version %1s!
vi: Tờ rơi bản đồ đánh dấu đã được cập nhật thành công lên phiên bản %1s!

en: Leaflet Maps Marker is based on the javascript library Leaflet maintained by Vladimir Agafonkin and Cloudmade
vi: Tờ rơi bản đồ đánh dấu dựa trên thư viện javascript tờ rơi được duy trì bởi Vladimir Agafonkin và Cloudmade

en: Leaflet Maps Marker plugin update to v%1s was successful
vi: Tờ rơi bản đồ đánh dấu plugin Cập Nhật đến v %1s đã thành công

en: Leaflet Maps Marker uses icons from the Maps Icons Collection maintained by Nicolas Mollet
vi: Tờ rơi bản đồ đánh dấu sử dụng biểu tượng từ bộ sưu tập biểu tượng bản đồ được duy trì bởi Nicolas Mollet

en: Leave empty to use the <a href="%1s" target="_blank">default icon</a>. To use a custom icon, please enter the file name of the icon within your marker icon directory (%2s)
vi: Để trống để sử dụng các < một href = "%1s" target = "_blank" > biểu tượng mặc định </a >. Để sử dụng biểu tượng tùy chỉnh, vui lòng nhập tên tập tin của biểu tượng trong thư mục biểu tượng đánh dấu của bạn (%2s)

en: Legend
vi: Truyền thuyết

en: License
vi: Giấy phép

en: License Key
vi: Giấy phép khóa

en: License key was successfully propagated to all subsites
vi: Giấy phép khóa thành công được truyền đến tất cả SubSite

en: License registered to
vi: Giấy phép đăng ký

en: License settings
vi: Giấy phép thiết lập

en: Licenses for used libraries, services and images
vi: Giấy phép cho các thư viện được sử dụng, Dịch vụ và những hình ảnh

en: Limit
vi: Giới hạn

en: Link target
vi: Liên kết mục tiêu

en: Link to content provider
vi: Liên kết đến nội dung nhà cung cấp

en: List all layers
vi: Danh sách tất cả các lớp

en: List all markers
vi: Danh sách tất cả các dấu hiệu

en: List of markers settings
vi: Danh sách thiết đặt đánh dấu

en: Lite Edition
vi: Phiên bản Lite

en: Location
vi: Vị trí

en: Logo
vi: Biểu tượng

en: Longitude
vi: Kinh độ

en: Luxembourgish
vi: Tiếng Luxembourg

en: Macedonian
vi: Macedonia

en: Major highlights:
vi: Các điểm nổi bật nhất:

en: Makes the map focusable and allows users to navigate the map with keyboard arrows and +/- keys
vi: Làm cho bản đồ focusable và cho phép người dùng để di chuyển bản đồ với bàn phím mũi tên và + /-phím

en: Malay (Malaysia)
vi: Tiếng Mã lai (Malaysia)

en: Maltese
vi: Xứ Man-tơ

en: Manage GPX tracks
vi: Quản lý bài hát GPX

en: Manage your markers and layers through a highly customizable REST API, which supports GET & POST requests, JSON & XML as formats and was developed with a focus on security.
vi: Quản lý của bạn đánh dấu và lớp thông qua một API REST tùy biến cao, hỗ trợ mà có được và đăng bài yêu cầu, JSON & XML như định dạng và đã được phát triển với một tập trung vào tính bảo mật.

en: Map
vi: Bản đồ

en: Map Defaults
vi: Bản đồ mặc định

en: Map could not be loaded - please enable Javascript!
vi: Bản đồ có thể không nạp - vui lòng kích hoạt Javascript!

en: Map height
vi: Ánh xạ độ cao

en: Map size
vi: Kích thước bản đồ

en: Map type
vi: Loại bản đồ

en: Map width
vi: Bản đồ chiều rộng

en: Map width unit
vi: Bản đồ chiều rộng đơn vị

en: MapBox 1 settings
vi: Thiết lập MapBox 1

en: MapBox 2 settings
vi: Cài đặt MapBox 2

en: MapBox 3 settings
vi: Cài đặt MapBox 3

en: MapQuest (Aerial)
vi: MapQuest (trên không)

en: MapQuest (Aerial, max zoom 12 globally, 12+ in the United States)
vi: MapQuest (trên không, tối đa phóng to 12 trên toàn cầu, 12 + ở Hoa Kỳ)

en: MapQuest (OSM, max zoom 18)
vi: MapQuest (OSM, phóng to tối đa 18)

en: Maps
vi: Bản đồ

en: Maps - recent markers
vi: Bản đồ - tại đánh dấu

en: Maps Marker Pro - recent markers
vi: Bản đồ đánh dấu Pro - tại đánh dấu

en: Maps Marker Pro - renewal for access to plugin updates and support needed
vi: Bản đồ đánh dấu Pro - đổi mới để truy cập vào plugin Cập Nhật và hỗ trợ cần thiết

en: Maps will be loaded much faster with Leaflet Maps Marker Pro – especially on mobile devices - as no jQuery is needed anymore for displaying maps on frontend. This reduces the download size of each map by about 90kb and also minimizes the browser resources needed for displaying maps.
vi: Bản đồ sẽ được tải nhanh hơn nhiều với tờ rơi bản đồ đánh dấu Pro-đặc biệt là trên thiết bị di động - như jQuery không cần nữa cho hiển thị bản đồ trên lối vào. Điều này làm giảm kích thước tải về của mỗi bản đồ bằng khoảng 90kb và cũng giảm thiểu các trình duyệt nguồn lực cần thiết để hiển thị bản đồ.

en: MapsMarker API settings
vi: Cài đặt MapsMarker API

en: MapsMarker affiliate program - sign up now and receive commissions up to 50%!
vi: MapsMarker chương trình liên kết - đăng ký bây giờ và nhận được Hoa hồng lên đến 50%!

en: Marathi
vi: Tiếng Marathi

en: Marker
vi: Đánh dấu

en: Marker added by
vi: Đánh dấu được gửi bởi

en: Marker attributes to display in list
vi: Đánh dấu các thuộc tính để hiển thị trong danh sách

en: Marker clustering
vi: Đánh dấu clustering

en: Marker clustering settings
vi: Cài đặt kết cụm đánh dấu

en: Marker has been successfully deleted
vi: Đánh dấu đã được xóa thành công

en: Marker has been successfully published
vi: Đánh dấu đã được phát hành thành công

en: Marker has been successfully updated
vi: Đánh dấu đã được cập nhật thành công

en: Marker icon directory %s is not writable - please set permissions via FTP with CHMOD command to 755
vi: Đánh dấu biểu tượng thư mục %s không phải là có thể ghi được - xin vui lòng thiết lập quyền thông qua FTP với CHMOD lệnh đến 755

en: Marker name
vi: Đánh dấu tên

en: Marker names in KML
vi: Đánh dấu tên trong KML

en: Marker shadow
vi: Đánh dấu bóng

en: Marker tooltip
vi: Đánh dấu tooltip

en: Markers
vi: Đánh dấu

en: Markers assigned to layer "%1s" (ID %2s)
vi: Đánh dấu được gán cho lớp "1s %" (ID %2s)

en: Markers assigned to multi layer map "%1s" (ID %2s)
vi: Đánh dấu được gán cho nhiều lớp bản đồ "%1s" (ID %2s)

en: Markers assigned to this layer will be listed here
vi: Đánh dấu được gán cho lớp này sẽ được liệt kê ở đây

en: Markers created with Leaflet Maps Marker can also be displayed via <a href="http://en.wikipedia.org/wiki/Augmented_reality" target="_blank">Augmented-Reality technology</a> on mobile devices. As a first steps, an API to <a href="http://www.wikitude.com" target="_blank">Wikitude</a> has been implemented. APIs to other Augmented-Reality-Providers (like <a href="http://www.layar.com" target="_blank">Layar</a> or <a href="http://www.junaio.de" target="_blank">Junaio</a>) will probably follow in one of the next versions. Sample screenshots:
vi: Đánh dấu tạo ra với tờ rơi bản đồ đánh dấu cũng có thể được hiển thị qua < một href = "http://en.wikipedia.org/wiki/Augmented_reality" target = "_blank" > </a > công nghệ tăng cường thực tế trên thiết bị di động. Như một đầu tiên bước, một API để < một href = "http://www.wikitude.com" target = "_blank" > Wikitude </a > đã được thực hiện. API để khác tăng cường thực tế cung cấp (như < một href = "http://www.layar.com" target = "_blank" > Layar </a > hoặc < một href = "http://www.junaio.de" mục tiêu = "_blank" > Junaio </a >) sẽ có thể làm theo một trong các phiên bản tiếp theo. Ảnh chụp màn hình mẫu:

en: Markers per page
vi: Đánh dấu mỗi trang

en: Max speed of the inertial movement, in pixels/second.
vi: Tối đa tốc độ của chuyển động quán tính, ở điểm ảnh/giây.

en: Max. number of markers to display:
vi: Max. số của các dấu hiệu để hiển thị:

en: Maximum interval between points
vi: Khoảng thời gian tối đa giữa điểm

en: Maximum number of POIs
vi: Số lượng tối đa của địa điểm ưa thích

en: Maximum width of popups in pixel
vi: Tối đa chiều rộng của các quảng cáo tại điểm ảnh

en: Maximum width of the control in pixels. The width is set dynamically to show round values (e.g. 100, 200, 500).
vi: Tối đa chiều rộng của sự kiểm soát bằng pixel. Chiều rộng được thiết lập tự động để hiển thị giá trị tròn (ví dụ như 100, 200, 500).

en: Maximum zoom level
vi: Mức tối đa thu phóng

en: Memory usage: %1$s, performance: %2$s
vi: Sử dụng bộ nhớ: %1$ s, hiệu suất: %2$ s

en: Minimap settings
vi: Minimap cài đặt

en: Minimum width of popups in pixel
vi: Chiều rộng tối thiểu của các quảng cáo tại điểm ảnh

en: Minimum zoom level
vi: Mức tối thiểu thu phóng

en: Minute
vi: Phút

en: Misc
vi: Linh tinh

en: Mobile web app settings
vi: Điện thoại di động web app cài đặt

en: Mongolian (Cyrillic)
vi: Tiếng Mông Cổ (Kirin)

en: Motorcar
vi: Xe

en: Move markers to a layer
vi: Di chuyển đánh dấu để một lớp

en: Moving time
vi: Thời gian di chuyển

en: Multi Layer Map
vi: Đa lớp bản đồ

en: Multisite-only: also update settings on all subsites
vi: Chỉ có multisite: cũng cập nhật các cài đặt trên tất cả SubSite

en: Name
vi: Tên

en: Names for default basemaps
vi: Tên mặc định basemaps

en: Nepali (Nepal)
vi: Tiếng Nê-pan (Nepal)

en: No
vi: Không

en: No layer created yet
vi: Không có lớp tạo ra được

en: No marker assigned to this layer
vi: Không có đánh dấu được gán cho lớp này

en: No marker created yet
vi: Không có đánh dấu tạo ra được

en: No marker found!
vi: Không có đánh dấu tìm thấy!

en: No matches found
vi: Các trận đấu không tìm thấy

en: No motorways?
vi: Không có đường cao tốc?

en: No promotion
vi: Không quảng bá

en: No tollways?
vi: Không có tollways?

en: Norwegian
vi: Na Uy

en: Norwegian (Bokmal)
vi: Tiếng Na Uy (Bokmal)

en: Note: maximum zoom level may vary on your basemap
vi: Lưu ý: mức thu phóng tối đa có thể thay đổi ngày của bạn basemap

en: Now
vi: Bây giờ

en: Number of markers
vi: Số của các dấu hiệu

en: Number of markers to display
vi: Số của các dấu hiệu để hiển thị

en: Number of markers to show:
vi: Số của các dấu hiệu để hiển thị:

en: Number of zoom levels to change when pressing + or - key.
vi: Số lượng các cấp độ zoom để thay đổi khi nhấn + hoặc - phím.

en: OGD Vienna addresses
vi: Địa chỉ OGD Vienna

en: OGD Vienna basemap (max zoom 19)
vi: OGD Vienna basemap (phóng to tối đa 19)

en: OGD Vienna satellite
vi: Vệ tinh OGD Vienna

en: OGD Vienna satellite (max zoom 19)
vi: Vệ tinh OGD Vienna (phóng to tối đa 19)

en: One personal request: before you post a new support ticket in the <a href="http://wordpress.org/support/plugin/leaflet-maps-marker" target="_blank">Wordpress Support Forum</a>, please follow the instructions from <a href="http://www.mapsmarker.com/readme-first" target="_blank">http://www.mapsmarker.com/readme-first</a> which give you a guideline on how to deal with the most common issues.
vi: Một yêu cầu cá nhân: trước khi bạn gửi một vé hỗ trợ mới trong các < một href = "http://wordpress.org/support/plugin/leaflet-maps-marker" mục tiêu = "_blank" > diễn đàn hỗ trợ Wordpress </a >, hãy làm theo các hướng dẫn từ < một href = "http://www.mapsmarker.com/readme-first" target = "_blank" > http://www.mapsmarker.com/readme-first</ một > mà cung cấp cho bạn một hướng dẫn về làm thế nào để đối phó với các vấn đề phổ biến nhất.

en: Only change the values below if you are not using marker or shadow icons from the <a href="%1$s" target="_blank">Map Icons Collection</a>!
vi: Chỉ thay đổi giá trị phía dưới nếu bạn không sử dụng icon đánh dấu (marker) hoặc icon bóng (shadow) từ <a href="%1$s" target="_blank">Bộ sưu tạp Icon cho bản đồ (Map Icons Collection)</a>!

en: Opacity
vi: Độ mờ

en: Open popup by default
vi: Mở popup theo mặc định

en: Open standalone map in fullscreen mode
vi: Mở độc lập bản đồ ở chế độ toàn màn hình

en: OpenStreetMap (Mapnik, max zoom 18)
vi: OpenStreetMap (Mapnik, phóng to tối đa 18)

en: OpenStreetMap contributors
vi: Những người đóng góp OpenStreetMap

en: OpenStreetMap edit link
vi: OpenStreetMap chỉnh sửa liên kết

en: OpenStreetMap edit link editor
vi: OpenStreetMap chỉnh sửa liên kết biên tập

en: Opt-out from being promoted by Wikitude.
vi: Lựa chọn ra từ Westinghouse Wikitude.

en: Option for global admin notices in backend (showing infos about plugin incompatibilities or invalid marker icon directory settings for example). Please be aware that hiding them results in not being informed about plugin incompatibilites discovered in future releases too!
vi: Tùy chọn cho quản trị toàn cầu thông báo trong phần quản trị (Hiển thị infos về plugin không tương thích hoặc không hợp lệ đánh dấu biểu tượng thư mục cài đặt cho ví dụ). Vui lòng lưu ý rằng phát hiện ẩn chúng kết quả trong không được thông báo về plugin incompatibilites ra trong tương lai bản phát hành quá!

en: Option to hide backlinks to Mapsmarker.com on maps and screen overlays in KML files.
vi: Tùy chọn để ẩn backlinks để Mapsmarker.com trên bản đồ và màn hình lớp phủ trong tệp KML.

en: Optional 1 - selected markers must have:
vi: Tùy chọn 1 - chọn dấu hiệu phải có:

en: Optional 2 - selected markers must NOT have:
vi: Tùy chọn 2 - chọn đánh dấu không phải:

en: Optional 3 - selected markers must have the following icon:
vi: Tùy chọn 3 - đánh dấu được chọn phải có biểu tượng sau đây:

en: Optional: displayed on each marker; can be a link to a resource (image, PDF file...). You could use this to issue coupons or vouchers for potential clients that found you via Wikitude.
vi: Tùy chọn: được hiển thị trên mỗi điểm đánh dấu; có thể là một liên kết đến một nguồn tài nguyên (hình ảnh, PDF tập tin...). Bạn có thể sử dụng để phát hành phiếu giảm giá hoặc chứng từ cho các khách hàng tiềm năng tìm thấy bạn thông qua Wikitude.

en: Optional: displayed on each marker; used for sending an email directly from Wikitude
vi: Tùy chọn: được hiển thị trên mỗi điểm đánh dấu; được sử dụng để gửi một email trực tiếp từ Wikitude

en: Optional: example: +4312345 - when a phone number is given, Wikitude displays a "call me" button in the bubble; used for every marker.
vi: Tùy chọn: ví dụ: +4312345 - khi một số điện thoại được cho, Wikitude Hiển thị một "call me" nút trong cửa sổ hiện; được sử dụng cho mỗi điểm đánh dấu.

en: Optionally you can also change the name of the predefined basemaps in the controlbox.
vi: Tùy chọn, bạn cũng có thể thay đổi tên của basemaps được xác định trước trong controlbox.

en: Options to pass when creating the L.Polygon for styling (<a href="%1s" target="_blank">more details</a>)
vi: Các tùy chọn để vượt qua khi tạo L.Polygon cho phong cách (< một href = "%1s" mục tiêu = "_blank" > thêm chi tiết </a >)

en: Options to set the colors of the cluster circles
vi: Các tùy chọn để thiết lập các màu sắc của các vòng tròn cụm

en: Order by
vi: Tự do

en: Order list of markers by
vi: Thứ tự danh sách đánh dấu bởi

en: Output image width
vi: Sản lượng hình ảnh rộng

en: Overlays
vi: Lớp phủ

en: Overrides the offset to apply a fixed zoom level to the minimap regardless of the main map zoom. Set it to any valid zoom level, if unset zoomLevelOffset is used instead.
vi: Ghi đè các bù đắp để áp dụng một mức thu phóng cố định cho minimap bất kể mức thu phóng chính bản đồ. Đặt nó vào bất kỳ mức thu phóng hợp lệ, nếu bỏ zoomLevelOffset được sử dụng để thay thế.

en: Overview map
vi: Bản đồ toàn cảnh

en: Pace
vi: Tốc độ

en: Panel background color
vi: Màu nền bảng

en: Panel for GPX metadata below the map
vi: Thanh công cụ cho dữ liệu meta GPX nằm bên dưới bản đồ

en: Panel for displaying layer name and API URLs on top of map
vi: Bảng điều khiển để hiển thị tên lớp và API URL trên đầu trang của bản đồ

en: Panel for displaying marker name and API URLs on top of map
vi: Bảng điều khiển để hiển thị điểm đánh dấu tên và API URL trên đầu trang của bản đồ

en: Panel status
vi: Tình trạng bảng điều khiển

en: Panel status for all layers has been successfully updated
vi: Tình trạng bảng cho tất cả các lớp đã được cập nhật thành công

en: Panel text css
vi: Bảng văn bản css

en: Panning inertia options
vi: Panning quán tính tùy chọn

en: Peak memory usage: %1$s
vi: Sử dụng bộ nhớ cao điểm: %1$ s

en: Persian
vi: Ba tư

en: Phone
vi: Điện thoại

en: Please activate the plugin "Maps Marker Pro"
vi: Xin vui lòng kích hoạt plugin "Bản đồ đánh dấu Pro"

en: Please activate the plugin by clicking the link above
vi: Xin vui lòng kích hoạt các plugin bằng cách nhấp vào liên kết ở trên

en: Please also check if you are using semicolons (;) as delimiters in your import file!
vi: Xin vui lòng cũng kiểm tra nếu bạn đang sử dụng dấu chấm phẩy (;) là delimiters trong tập tin nhập khẩu của bạn!

en: Please be aware that restoring settings from a version smaller than %1$s could result in breaking the plugin unless you <a href="%2$s">save the plugin settings once</a> afterwards to include settings added with newer versions!
vi: Vui lòng lưu ý rằng việc khôi phục thiết đặt từ một phiên bản nhỏ hơn %1$ s có thể dẫn đến phá vỡ các plugin trừ khi bạn < một href = "%2$ s" > lưu cài đặt plugin một khi </a > sau đó để bao gồm cài đặt thêm với phiên bản mới hơn!

en: Please confirm that you want to delete all markers by checking the checkbox
vi: Xin vui lòng xác nhận rằng bạn muốn xóa tất cả dấu hiệu bằng cách kiểm tra hộp kiểm

en: Please contact %1$s for more details
vi: Xin vui lòng liên hệ với %1$ s để biết thêm chi tiết

en: Please contact your administrator (%1s) to activate the plugin "Leaflet Maps Marker Pro".
vi: Xin vui lòng liên hệ với người quản trị (%1s) để kích hoạt các plugin "Tờ rơi bản đồ đánh dấu Pro".

en: Please contact your administrator (%1s) to renew your access to plugin updates and support.
vi: Xin vui lòng liên hệ với người quản trị (%1s) để làm mới truy cập của bạn với plugin Cập Nhật và hỗ trợ.

en: Please enter a license key to continue.
vi: Vui lòng nhập một chìa khóa giấy phép để tiếp tục.

en: Please enter layer ID. Use commas to separate multiple layers. Use 0 for markers not assigned to a layer.
vi: Vui lòng nhập lớp của bạn. Sử dụng dấu phẩy để phân tách nhiều lớp. Sử dụng 0 cho dấu hiệu không được gán cho một lớp.

en: Please enter marker ID. Use commas to separate multiple markers
vi: Vui lòng nhập đánh dấu của bạn. Sử dụng dấu phẩy để phân tách nhiều dấu hiệu

en: Please enter settings for custom basemap
vi: Xin vui lòng nhập các cài đặt cho tuỳ chỉnh basemap

en: Please enter settings for custom overlay
vi: Xin vui lòng nhập các cài đặt cho tuỳ chỉnh lớp phủ

en: Please enter the custom JSON array to style your Google maps (you can use the <a href="%1s" target="_blank">Google Styled Maps Wizard</a> to create custom styles easily). Example for hiding roads:
vi: Vui lòng nhập các mảng JSON tùy chỉnh để phong cách bản đồ Google của bạn (bạn có thể sử dụng các < một href = "%1s" mục tiêu = "_blank" > Google theo kiểu bản đồ Wizard </a > tạo tùy chỉnh phong cách dễ dàng). Ví dụ cho ẩn đường:

en: Please enter the hex value of the color you would like to use. For help please visit <a href="%1s" target="_blank">%2s</a>.
vi: Vui lòng nhập giá trị hex màu bạn muốn sử dụng. Để được giúp đỡ xin vui lòng truy cập vào < một href = "%1s" target = "_blank" > %2s </a >.

en: Please enter your Google Maps API key here
vi: Xin vui lòng nhập khóa Google Maps API của bạn ở đây

en: Please enter your email to continue.
vi: Vui lòng nhập email của bạn để tiếp tục.

en: Please enter your first name to continue.
vi: Vui lòng nhập tên của bạn để tiếp tục.

en: Please enter your last name to continue.
vi: Vui lòng nhập tên của bạn để tiếp tục.

en: Please install the plugin "Leaflet MapsMarker Pro"
vi: Xin vui lòng cài đặt plugin "Tờ rơi MapsMarker Pro"

en: Please navigate to <a href="%1$s">Plugins / Installed Plugins</a> and activate the plugin "Leaflet Maps Marker Pro".
vi: Xin vui lòng điều hướng đến < một href = "%1$ s" > Plugins / cài đặt Plugins </a > và kích hoạt plugin "Tờ rơi bản đồ đánh dấu Pro".

en: Please note that the file readme-icons.txt within this directory is used for this check, so please make sure, that this file is available!
vi: Xin lưu ý rằng tập tin readme-icons.txt trong thư mục này được sử dụng để kiểm tra này, vì vậy hãy chắc chắn rằng tập tin này có sẵn!

en: Please note that unsaved input will not be passed to the new editor! Please click "OK" to switch the editor anyway or "Cancel" to go back and save first.
vi: Xin lưu ý rằng chưa lưu đầu vào sẽ không được thông qua để trình biên tập mới! Xin vui lòng nhấn "OK" để chuyển đổi các biên tập viên dù sao hoặc "Hủy bỏ" để đi trở lại và lưu đầu tiên.

en: Please only select one bulk action
vi: Xin vui lòng chỉ chọn một số lượng lớn hành động

en: Please see the %1s for new features or the blog post on %2s for more details
vi: Xin vui lòng xem khối 1% cho tính năng mới hoặc blog đăng bài trên chiếc 2% cho biết thêm chi tiết

en: Please select a place or an address
vi: Vui lòng chọn một địa điểm hoặc địa chỉ

en: Please select basemap which should be used for minimaps
vi: Vui lòng chọn basemap mà nên được sử dụng cho minimaps

en: Please select import file
vi: Vui lòng chọn nhập tập tin

en: Please select order by and sort order for "List all layers" page
vi: Vui lòng chọn sắp xếp theo và thứ tự sắp xếp cho "Danh sách tất cả các lớp" trang

en: Please select order by and sort order for "List all markers" page
vi: Vui lòng chọn sắp xếp theo và thứ tự sắp xếp cho "Danh sách đánh dấu tất cả" trang

en: Please select range - from %1$s to %2$s markers
vi: Xin vui lòng chọn phạm vi - từ %1$ s đến %2$ s đánh dấu

en: Please select the WMS layers which should be available when creating new markers/layers
vi: Vui lòng chọn lớp WMS mà nên có sẵn khi tạo đánh dấu mới/lớp

en: Please select the basemap which should be pre-selected as default for new markers and layers. Can be changed afterwards on each marker/layer.
vi: Vui lòng chọn basemap cần được chọn sẵn như mặc định cho mới đánh dấu và lớp. Có thể được thay đổi sau đó trên mỗi điểm đánh dấu/lớp.

en: Please select the basemaps which should be available in the control box.
vi: Vui lòng chọn basemaps mà nên có sẵn trong hộp kiểm soát.

en: Please select the columns which should be available on the page "List all layers"
vi: Hãy chọn các cột mà nên có sẵn trên trang "Danh sách tất cả các lớp"

en: Please select the columns which should be available on the page "List all markers"
vi: Hãy chọn các cột mà nên có sẵn trên trang "Danh sách đánh dấu tất cả"

en: Please select the map you would like to add
vi: Xin vui lòng chọn bản đồ bạn muốn thêm

en: Please select the overlays which should be available in the control box.
vi: Vui lòng chọn lớp phủ mà nên có sẵn trong hộp kiểm soát.

en: Please select your prefered directions provider. This setting will be used for the directions link in the panel on top of marker maps and for the action panel which gets attached to the popup text on each marker if enabled.
vi: Xin vui lòng chọn nhà cung cấp chỉ dẫn ưa thích của bạn. Thiết đặt này sẽ được sử dụng cho các liên kết chỉ dẫn trong bảng điều khiển trên đầu trang của bản đồ đánh dấu và cho bảng điều hành động mà được gắn liền với các văn bản bật lên trên mỗi điểm đánh dấu nếu được kích hoạt.

en: Please set to disabled if you do not want to display ads on Google basemaps
vi: Xin vui lòng đặt disabled nếu bạn không muốn để hiển thị quảng cáo trên Google basemaps

en: Please use a dot instead of a coma as decimal delimiter!
vi: Xin vui lòng sử dụng một dấu chấm thay vì hôn mê như thập phân delimiter!

en: Please use hexadecimal color values
vi: Xin vui lòng sử dụng giá trị màu hệ thập lục phân

en: Please visit <a href="http://www.mapsmarker.com/wikitude" target="_blank">http://www.mapsmarker.com/wikitude</a> for instructions how to submit your marker or layer maps to Wikitude.
vi: Vui lòng truy cập < một href = "http://www.mapsmarker.com/wikitude" target = "_blank" > http://www.mapsmarker.com/wikitude</ một > để được hướng dẫn làm thế nào để gửi của bạn đánh dấu hoặc lớp ánh xạ tới Wikitude.

en: Please visit Settings / Maps / Minimap settings
vi: Xin vui lòng truy cập vào cài đặt / bản đồ / Minimap cài đặt

en: Please visit Settings / Misc to disable MapsMarker.com backlinks
vi: Xin vui lòng truy cập vào cài đặt / Misc để vô hiệu hóa MapsMarker.com backlinks

en: Please visit Settings to change this globally
vi: Xin vui lòng truy cập vào cài đặt để thay đổi điều này trên toàn cầu

en: Plugin options updated on all subsites.
vi: Tùy chọn Plugin Cập Nhật trên tất cả SubSite.

en: Plugin options updated.
vi: Tùy chọn Plugin Cập Nhật.

en: Polish
vi: Ba Lan

en: Polygon options
vi: Tùy chọn đa giác

en: Popup anchor
vi: Popup neo

en: Popup status
vi: Tình trạng popup

en: Popup text
vi: Văn bản bật lên

en: Portugal
vi: Bồ Đào Nha

en: Portuguese
vi: Tiếng Bồ Đào Nha

en: Portuguese (Brazil)
vi: Tiếng Bồ Đào Nha (Brazil)

en: Portuguese (Portugal)
vi: Tiếng Bồ Đào Nha (Bồ Đào Nha)

en: Position
vi: Vị trí

en: Prefix to use
vi: Tiền tố để sử dụng

en: Pro License Settings
vi: Cài đặt chuyên nghiệp giấy phép

en: Processing row %1$s from import file - trying to create new marker
vi: Chế biến hàng %1$ s từ tập tin nhập khẩu - cố gắng để tạo đánh dấu mới

en: Processing row %1$s from import file - trying to update marker ID %1$s
vi: Chế biến hàng %1$ s từ tập tin nhập khẩu - cố gắng để Cập Nhật đánh dấu ID %1$ s

en: Promotion graphic
vi: Quảng cáo đồ họa

en: Promotion text
vi: Văn bản quảng cáo

en: Provider URL
vi: Nhà cung cấp URL

en: Provider name
vi: Tên nhà cung cấp

en: Public transport (works only in some areas)
vi: Giao thông công cộng (tác phẩm chỉ trong một số lĩnh vực)

en: Punjabi (Arabic)
vi: Punjabi (tiếng ả Rập)

en: QR cell size
vi: Kích thước di động QR

en: QR code
vi: Mã QR

en: QR code caching
vi: QR mã bộ nhớ đệm

en: QR code could not be generated!
vi: Không tạo ra mã QR!

en: QR code image for link to full screen map (%s)
vi: Mã QR hình ảnh cho các liên kết tới bản đồ toàn màn hình (%s)

en: QR code image size
vi: Kích thước hình ảnh mã QR

en: QR code provider
vi: Nhà cung cấp mã QR

en: QR code settings
vi: Cài đặt mã QR

en: QR codes with custom backgrounds
vi: Mã QR với các tuỳ chỉnh nền tảng

en: QR gravity
vi: Lực hấp dẫn QR

en: QR rotation
vi: QR xoay

en: QR size
vi: Kích thước QR

en: Rate plugin
vi: Tỷ lệ plugin

en: Recent markers
vi: Tại đánh dấu

en: Referer (%1s) is invalid
vi: Referer (%1s) là không hợp lệ

en: Referer (%1s) is not allowed
vi: Referer (%1s) là không được phép

en: Reset
vi: Thiết lập lại

en: Reset Settings
vi: Đặt lại thiết đặt

en: Retina display detection
vi: Võng mạc Hiển thị phát hiện

en: Retrieve POIs (Points of Interests) from database within this search radius in meters from the current location of the Wikitude user
vi: Lấy địa điểm ưa thích (điểm lợi ích) từ cơ sở dữ liệu trong vòng bán kính này tìm trong mét từ vị trí hiện tại của người sử dụng Wikitude

en: Romanian
vi: Rumani

en: Romanian (Romania)
vi: Tiếng Rumani (Romania)

en: Route preferences
vi: Tuỳ chọn tuyến đường

en: Route type
vi: Tuyến đường loại

en: Russian
vi: Nga

en: Satellite
vi: Vệ tinh

en: Save Changes
vi: Lưu thay đổi

en: Save generated QR codes in the following directory for higher performance and for saving API calls:
vi: Lưu tạo ra mã QR trong thư mục sau cho hiệu suất cao hơn và tiết kiệm cuộc gọi API:

en: Scale Control
vi: Kiểm soát quy mô

en: Scale control
vi: Kiểm soát quy mô

en: Search
vi: Tìm

en: Search markers
vi: Tìm dấu hiệu

en: Search radius (in meter)
vi: Tìm bán kính (trong mét)

en: Search result
vi: Kết quả tìm kiếm

en: Second
vi: Thứ hai

en: Security options
vi: Tùy chọn bảo mật

en: Separator lines
vi: Tách dòng

en: Serbian
vi: Serbia

en: Serbian (Cyrillic, Bosnia and Herzegovina)
vi: Serbian (Cyrillic, Bosnia và Herzegovina)

en: Service provider used for creating QR codes for links to full screen maps
vi: Nhà cung cấp dịch vụ được sử dụng cho việc tạo ra mã QR cho liên kết đến bản đồ toàn màn hình

en: Set it to false if you do not want popups to close when user clicks the map.
vi: Thiết lập nó để sai nếu bạn không muốn quảng cáo để đóng khi người dùng nhấp vào bản đồ.

en: Set it to false if you do not want the map to do panning animation to fit the opened popup.
vi: Thiết lập nó để sai nếu bạn không muốn bản đồ để làm các hoạt hình panning để phù hợp với các popup mở.

en: Set to 0 if you do not want to assign new markers to a layer
vi: Đặt là 0 nếu bạn không muốn chỉ định mới đánh dấu cho một lớp

en: Set to enabled if you want to easily upgrade to beta releases.
vi: Thiết lập để được kích hoạt nếu bạn muốn một cách dễ dàng nâng cấp lên bản phát hành phiên bản beta.

en: Set to enabled if you want to remove all backlinks and logos on backend as well as making the pages and menu entries for Tools, Settings, Support, License visible to admins only (user capability activate_plugins).
vi: Thiết lập để được kích hoạt nếu bạn muốn loại bỏ tất cả các backlinks và biểu tượng trên backend cũng như làm cho các trang và các mục menu cho công cụ, cài đặt, hỗ trợ, giấy phép hiển thị cho quản trị viên chỉ (người dùng khả năng activate_plugins).

en: Set to false if you want to use basemaps produced with maptiler for example
vi: Đặt thành false nếu bạn muốn sử dụng basemaps sản xuất với maptiler ví dụ

en: Set to false if you want to use overlays produced with maptiler for example
vi: Đặt thành false nếu bạn muốn sử dụng lớp phủ được sản xuất với maptiler ví dụ

en: Sets whether the minimap should have a button to minimise it
vi: Đặt cho dù minimap nên có một nút để giảm thiểu nó

en: Sets whether the minimap should have an animated zoom. (Will cause it to lag a bit after the movement of the main map.)
vi: Đặt cho dù minimap nên có một zoom hoạt hình. (Sẽ khiến nó tụt hậu một chút sau khi sự chuyển động của bản đồ chính.)

en: Sets whether the minimap should hide automatically if the parent map bounds does not fit within the minimap bounds. Especially useful when zoomLevelFixed is set.
vi: Đặt cho dù minimap nên ẩn tự động nếu giới hạn bản đồ phụ huynh không phù hợp trong giới hạn minimap. Đặc biệt hữu ích khi zoomLevelFixed được thiết lập.

en: Setswana
vi: Tiếng Setswana

en: Settings
vi: Cài đặt

en: Settings below will be applied to all GPX tracks added to marker or layer maps.
vi: Thiết đặt dưới đây sẽ được áp dụng cho tất cả các bài hát GPX mới nhất được gửi vào điểm đánh dấu hoặc lớp maps.

en: Shadow anchor
vi: Neo bóng

en: Shadow icon
vi: Biểu tượng bóng

en: Shadow size
vi: Kích thước bóng

en: Short name
vi: Tên viết tắt

en: Shortcode and API links
vi: Liên kết shortcode và API

en: Shortcode to add markers or layers into articles or pages  - Example: [<strong>mapsmarker</strong> marker="1"].<br/> Attention: if you change the shortcode after having embedded shortcodes into posts/Pages, the shortcode on these specific articles/pages has to be changed also manually - otherwise these markers/layers will not be show on frontend!
vi: Shortcode để thêm đánh dấu hoặc lớp vào bài viết hoặc trang - ví dụ: [mapsmarker < mạnh mẽ > < / mạnh mẽ > đánh dấu = "1"]. < br / > sự chú ý: nếu bạn thay đổi shortcode sau khi có nhúng mã ngắn vào bài viết/trang, shortcode trên các bài viết cụ thể/trang đã được thay đổi bằng tay cũng - nếu không Các đánh dấu/lớp sẽ không là hiển thị trên lối vào!

en: Show API links for all markers
vi: Liên kết API Hiển thị cho tất cả các dấu hiệu

en: Show GeoRSS subscribe link
vi: Hiển thị GeoRSS đăng ký liên kết

en: Show attribution link
vi: Hiển thị ghi liên kết

en: Show detailed results for each row
vi: Hiển thị các kết quả chi tiết cho mỗi hàng

en: Show embedded map in full-screen mode
vi: Hiển thị bản đồ nhúng trong chế độ toàn màn hình

en: Show errorTile-images if map could not be loaded?
vi: Hiển thị hình ảnh errorTile nếu bản đồ có thể không được nạp?

en: Show icons
vi: Hiện biểu tượng

en: Show marker creation time
vi: Hiển thị thời gian tạo đánh dấu

en: Show marker name for the browser tooltip that appear on marker hover (tooltip is always hidden if marker name is empty).
vi: Hiển thị khách sạn đánh dấu tên cho chú thích trình duyệt xuất hiện trên di chuột đánh dấu (tooltip luôn luôn ẩn nếu đánh dấu tên là trống rỗng).

en: Show markers from other layers on this map
vi: Đánh dấu từ các lớp khác hiển thị trên bản đồ này

en: Show minimap
vi: Hiển thị minimap

en: Show popuptext
vi: Hiển thị popup

en: Show traffic layer?
vi: Hiển thị lưu lượng truy cập lớp?

en: Sindhi (Arabic)
vi: Sindhi (tiếng ả Rập)

en: Size for high-resolution iPad
vi: Kích thước cho độ phân giải cao iPad

en: Size for high-resolution iPhone and iPod touch
vi: Kích thước cho độ phân giải cao iPhone và iPod touch

en: Size for iPad
vi: Kích thước cho iPad

en: Size for iPhone 5 and iPod 5
vi: Kích thước cho iPhone 5 và iPod 5

en: Size for iPhone and iPod touch
vi: Kích thước cho iPhone và iPod touch

en: Slovak
vi: Tiếng Slovak

en: Slovenian
vi: Tiếng Slovenia

en: Sort order
vi: Phân loại đặt hàng

en: Sort order for layer listing page
vi: Sắp xếp thứ tự cho lớp trang danh sách

en: Sort order for marker listing page
vi: Sắp xếp để đánh dấu trang danh sách

en: Source
vi: Nguồn

en: Spanish
vi: Tiếng Tây Ban Nha

en: Spanish (Mexico)
vi: Tiếng Tây Ban Nha (Mexico)

en: Spanish (Spain)
vi: Tiếng Tây Ban Nha (Tây Ban Nha)

en: Spanish (United States)
vi: Tiếng Tây Ban Nha (Hoa Kỳ)

en: Start
vi: Bắt đầu

en: Start anonymous free 30-day trial period
vi: Bắt đầu chưa xác định người thời gian dùng thử 30 ngày miễn phí

en: Start icon
vi: Bắt đầu biểu tượng

en: Start personalized free 30-day trial period
vi: Bắt đầu được cá nhân hóa thời gian dùng thử 30 ngày miễn phí

en: Starting the processing of %1$s rows (skipping header row)
vi: Bắt đầu xử lý của %1$ s hàng (bỏ qua hàng tiêu đề)

en: Starting time
vi: Bắt đầu thời gian

en: Status
vi: Tình trạng

en: Stroke opacity
vi: Đột quỵ opacity

en: Stroke width in pixels
vi: Đột quỵ chiều rộng bằng pixel

en: Style
vi: Kiểu

en: Styled maps allow you to customize the presentation of the standard Google base maps, changing the visual display of such elements as roads, parks, and built-up areas.
vi: Theo kiểu bản đồ cho phép bạn tùy chỉnh trình bày của các tiêu chuẩn Google bản cơ bản đồ, thay đổi hiển thị trực quan của các yếu tố như đường, công viên, và các khu vực xây dựng lên.

en: Styles
vi: Phong cách

en: Subdomain names
vi: Tên miền phụ

en: Subscribe to markers
vi: Đăng ký để đánh dấu

en: Subscribe to markers via GeoRSS
vi: Đăng ký để đánh dấu thông qua GeoRSS

en: Subscriber (Capability read)
vi: Thuê bao (khả năng đọc)

en: Support
vi: Hỗ trợ

en: Support for conditional css loading
vi: Hỗ trợ cho css có điều kiện tải

en: Support for responsive designs
vi: Hỗ trợ cho thiết kế đáp ứng

en: Support for subdomains?
vi: Hỗ trợ cho tên miền phụ?

en: Swedish
vi: Thụy Điển

en: Swedish (Sweden)
vi: Thụy Điển (Thụy Điển)

en: Tagalog
vi: Tiếng Tagalog

en: Target
vi: Mục tiêu

en: Telugu
vi: Tiếng Telugu

en: Terrain
vi: Bản đồ địa hình

en: Test mode
vi: Chế độ kiểm tra

en: Text after list of markers
vi: Các văn bản sau khi danh sách đánh dấu

en: Text before list of markers
vi: Các văn bản trước khi danh sách đánh dấu

en: Thai
vi: Thái Lan

en: The AdSense For Content channel number for tracking the performance of this AdUnit. It must be stored as a string as it will typically be a large UINT64.
vi: Số hiệu kênh AdSense cho nội dung để theo dõi hiệu suất của AdUnit này. Nó phải được lưu trữ như là một chuỗi như nó thường sẽ là một UINT64 lớn.

en: The GPX file at %s could not be found!
vi: Không thể tìm thấy tệp GPX tại %s!

en: The GPX panel status for the selected markers has been successfully updated
vi: Cập nhật thành công trạng thái thanh GPX cho các đánh dấu được chọn

en: The PHP extension %1$s is not enabled on your server - this means that import and export will not work! Please contact your admin for more details.
vi: PHP mở rộng %1$ s không được kích hoạt trên máy chủ của bạn - điều này có nghĩa rằng nhập khẩu và xuất khẩu sẽ không làm việc! Xin vui lòng liên hệ với quản trị của bạn để biết thêm chi tiết.

en: The PHP extension php_zip is not enabled on your server - this means that .xlsx or .ods files cannot be handled. Please contact your admin for more details.
vi: PHP mở rộng php_zip không được phép trên máy chủ của bạn - điều này có nghĩa rằng tập tin .xlsx hoặc .ods không thể được xử lý. Xin vui lòng liên hệ với quản trị của bạn để biết thêm chi tiết.

en: The URL to GPX has not been updated - URL to GPX track does not seem to be a valid url!
vi: Không cập nhật link URL đến GPX - Đường dẫn URL đến GPX có vẻ như không hợp lệ

en: The URL to GPX track for all layers has been successfully updated
vi: Cập nhật thành công đường dẫn URL đến GPX cho tất cả các lớp (layer)

en: The URL to GPX track for the selected markers has been successfully updated
vi: Cập nhật thành công đường dẫn URL đến GPX cho các đánh dấu đã được chọn

en: The URL to the GPX file you entered seems to be invalid (it has to start with http for example)!
vi: URL để các tập tin GPX bạn nhập có vẻ là không hợp lệ (nó đã bắt đầu với http ví dụ)!

en: The URL to the custom icons shadow image. If empty, no shadow image will be used (even if the option above is set to default).
vi: URL cho hình ảnh bóng biểu tượng tuỳ chỉnh. Nếu sản phẩm nào, không có hình ảnh bóng sẽ được sử dụng (ngay cả khi tùy chọn ở trên được thiết lập để mặc định).

en: The WMS status for all layers has been successfully updated
vi: Trạng thái WMS cho tất cả các lớp đã được cập nhật thành công

en: The angle of the QR Code rotation. Allowed angles: 0/90/180/270.
vi: Góc quay mã QR. Góc được phép: 0/90/180/270.

en: The base domain from which to load the Google Maps API (used for geocoding for example). If you want to change the language of the Google Maps interface (buttons etc) only, please change the option "Google language localization" above.
vi: Vùng cơ sở mà từ đó để tải Google Maps API (dùng cho geocoding ví dụ). Nếu bạn muốn thay đổi ngôn ngữ giao diện Google Maps (nút vv), xin vui lòng thay đổi tùy chọn "Google ngôn ngữ bản địa hóa" ở trên.

en: The basemap for all layers has been successfully set to %1$s
vi: Basemap cho tất cả các lớp đã được thiết lập thành công vào %1$ s

en: The clustering status for all layers has been successfully updated
vi: Trạng thái kết cụm cho tất cả các lớp đã được cập nhật thành công

en: The culture parameter allows you to select the language of the culture for geographic entities, place names and map labels on bing map images. For supported cultures, street names are localized to the local culture. For example, if you request a location in France, the street names are localized in French. For other localized data such as country names, the level of localization will vary for each culture. For example, there may not be a localized name for the "United States" for every culture code. See <a href="http://msdn.microsoft.com/en-us/library/hh441729.aspx" target="_blank">this page</a> for more details.
vi: Tham số văn hóa cho phép bạn chọn ngôn ngữ của văn hóa cho các thực thể địa lý, đặt tên và bản đồ nhãn trên bing bản đồ hình ảnh. Để hỗ trợ các nền văn hóa, tên đường phố được bản địa hoá đến văn hóa địa phương. Ví dụ, nếu bạn yêu cầu vị trí tại Pháp, các tên đường phố được địa phương bằng tiếng Pháp. Cho dữ liệu bản địa hoá khác chẳng hạn như quốc gia tên, mức độ địa phương hoá sẽ khác nhau cho mỗi nền văn hóa. Ví dụ, có thể không có một tên bản địa hoá cho "Hoa Kỳ" cho mỗi mã văn hóa. Xem < một href = "http://msdn.microsoft.com/en-us/library/hh441729.aspx" target = "_blank" > </a > Trang này để biết thêm chi tiết.

en: The desired image width returned in the response. If empty, the width of the image from image url will be used.
vi: Chiều rộng mong muốn hình ảnh trở lại trong các phản ứng. Nếu sản phẩm nào, chiều rộng của hình ảnh từ url của hình ảnh sẽ được sử dụng.

en: The following screenshot was taken with the advanced editor enabled:
vi: Ảnh chụp màn hình sau đây được thực hiện với trình soạn thảo nâng cao cho phép:

en: The following settings will be used for all marker and layer maps
vi: Các cài đặt sau đây sẽ được sử dụng cho tất cả các bản đồ đánh dấu và lớp

en: The height of the minimap in pixels.
vi: Chiều cao của minimap tính bằng điểm ảnh (pixel)

en: The height of the toggle marker and the minimap when collapsed, in pixels.
vi: Độ cao của đánh dấu toggle (toggle marker) và minimap khi thu nhỏ lại, đơn vị điểm ảnh (pixel)

en: The icon is displayed in the cam view of Wikitude to indicate a marker - 32x32 pixel, transparent PNG
vi: Biểu tượng được hiển thị trong chế độ xem webcam của Wikitude để chỉ ra một điểm đánh dấu - 32 x 32 pixel, minh bạch PNG

en: The language used on plugin pages on backend and/or on maps on frontend. Please note that the language for Google and Bing Services can be set seperately via Settings / tab "Google Maps" / "Google language localization" respectively tab "Bing Maps" / "Cultures"
vi: Ngôn ngữ được sử dụng trên các plugin trang trên backend và/hoặc trên các bản đồ trên lối vào. Xin lưu ý rằng ngôn ngữ cho Google và Bing dịch vụ có thể được thiết lập riêng biệt thông qua cài đặt / tab "Google Maps" / "Google địa phương hoá ngôn ngữ" tương ứng tab "Bing Maps" / "Nền văn hóa"

en: The list marker-status for all layers has been successfully updated
vi: Danh sách đánh dấu-tình trạng cho tất cả các lớp đã được cập nhật thành công

en: The logo is displayed on the left bottom corner on Wikitude when an icon is selected - 96x96 pixel, transparent PNG
vi: Biểu tượng được hiển thị ở góc dưới cùng bên trái trên Wikitude khi một biểu tượng được chọn - 96 x 96 điểm ảnh, minh bạch PNG

en: The map size for all layers has been successfully set to width =  %1$s %2$s and height = %3$s px
vi: Kích thước bản đồ cho tất cả các lớp đã được thiết lập thành công để chiều rộng = %1$ s %2$ s và chiều cao = %3$ s px

en: The map size for all markers has been successfully set to width =  %1$s %2$s and height = %3$s px
vi: Kích thước bản đồ cho tất cả các dấu hiệu đã được thiết lập thành công để chiều rộng = %1$ s %2$ s và chiều cao = %3$ s px

en: The marker with the ID %1$s has been successfully updated
vi: Đánh dấu với ID %1$ s đã được cập nhật thành công

en: The maximum radius that a cluster will cover from the central marker (in pixels). Decreasing will make more smaller clusters.
vi: Bán kính tối đa một cụm sẽ bao gồm từ điểm đánh dấu Trung (theo điểm ảnh). Giảm sẽ làm cho thêm cụm nhỏ hơn.

en: The offset applied to the zoom in the minimap compared to the zoom of the main map. Can be positive or negative.
vi: Bù đắp được áp dụng cho phóng to minimap so với mức thu phóng của bản đồ chính. Có thể được tích cực hay tiêu cực.

en: The opacity of the markers.
vi: Opacity của các dấu hiệu.

en: The opacity of the tile layer.
vi: Opacity của lớp gạch.

en: The overlays status for all layers has been successfully updated
vi: Tình trạng lớp phủ cho tất cả các lớp đã được cập nhật thành công

en: The plugin "Leaflet Maps Marker" is inactive on this site and therefore this API link is not working.<br/><br/>Please contact the site owner (%1s) who can activate this plugin again.
vi: Plugin "Tờ rơi bản đồ đánh dấu" là không hoạt động trên trang web này và do đó liên kết API này là không làm việc. < br / >< br / > Xin vui lòng liên hệ với chủ đầu trang web (%1s) những người có thể kích hoạt plugin này một lần nữa.

en: The position of the control (one of the map corners).
vi: Vị trí của kiểm soát (một trong các góc đồ).

en: The position of the fullscreen button (one of the map corners).
vi: Vị trí của nút toàn màn hình (một trong các góc đồ).

en: The pro plugin package could not be downloaded automatically. Please download the plugin from <a href="%1s">%2s</a> and upload it to the directory /wp-content/plugins on your server manually
vi: Các gói phần mềm chuyên nghiệp plugin không thể được tải xuống tự động. Xin vui lòng tải về các plugin từ < một href = "%1s" > %2s </a > và tải lên nó để /wp-content/plugins thư mục trên máy chủ của bạn theo cách thủ công

en: The rate with which the inertial movement slows down, in pixels/second
vi: Mức mà sự chuyển động quán tính chậm, trong điểm ảnh/giây

en: The request method %1s is not allowed
vi: Phương pháp yêu cầu %1s là không được phép

en: The selected markers have been assigned to the selected layer
vi: Các dấu hiệu được chọn đã được giao cho các lớp đã chọn

en: The selected markers have been deleted
vi: Các dấu hiệu được chọn đã bị xóa

en: The table above is listing %1s out of %2s markers (sorted by %3s %4s)
vi: Bảng trên là danh sách %1s ra khỏi đánh dấu %2s (sắp xếp theo %3s %4s)

en: The top left x position of the QR Code. (Measured in pixels)
vi: Phía trên trái x vị trí mã QR. (Đo bằng pixel)

en: The top left y position of the QR Code. (Measured in pixels)
vi: Vị trí hàng đầu bên trái y của mã QR. (Đo bằng pixel)

en: The usage of Google Maps is free for non-commercial users. Since 01/2012, commercial users have a current usage limit of 25.000 free requests a day - with additional usage cost of 0.5$/1000 requests. In order to comply with the <a href="https://developers.google.com/maps/faq" target="_blank">Google Maps terms of services</a>, commercial users have to <a href="https://developers.google.com/maps/documentation/javascript/tutorial#api_key">register for a free API key</a>. This API key can also be used by non-commercial users in order to monitor their Google Maps API usage.
vi: Sử dụng Google Maps là miễn phí cho người sử dụng phi thương mại. Từ 01/2012, thương mại người dùng có một giới hạn sử dụng hiện tại của 25.000 yêu cầu miễn phí mỗi ngày - với chi phí bổ sung sử dụng cách 0.5$ / 1000 yêu cầu. Để thực hiện theo các < một href = "https://developers.google.com/maps/faq" target = "_blank" > Google Maps các điều khoản của dịch vụ </a >, thương mại người dùng phải < một href = "https://developers.google.com/maps/documentation/javascript/tutorial#api _key" > Đăng ký cho một khóa API miễn phí </a >. Khóa API này cũng có thể được sử dụng bởi người sử dụng phi thương mại để theo dõi sử dụng Google Maps API của họ.

en: The width of the minimap in pixels.
vi: Chiều rộng của minimap trong pixel.

en: The width of the toggle marker and the minimap when collapsed, in pixels.
vi: Độ rộng của đánh dấu toggle (toggle marker) và minimap khi thu nhỏ lại, đơn vị điểm ảnh (pixel)

en: The width/height of the Visual QR Code (minimum: 124 pixel)
vi: Chiều rộng/chiều cao của mã QR trực quan (tối thiểu: 124 pixel)

en: The x-coordinates of the "tip" of the icons (relative to its top left corner).
vi: X-tọa độ của "mũi" của các biểu tượng (tương đối so với góc trên bên trái của nó).

en: The x-coordinates of the "tip" of the shadow icon (relative to its top left corner)
vi: X-tọa độ của "mũi" của biểu tượng bóng (tương đối so với góc trên bên trái của nó)

en: The x-coordinates of the icons in pixel
vi: X-tọa độ của biểu tượng trong điểm ảnh

en: The x-coordinates of the margin between popups and the edges of the map view after autopanning was performed.
vi: X-tọa độ của lề giữa quảng cáo và các cạnh của giao diện bản đồ sau khi autopanning được thực hiện.

en: The x-coordinates of the popup anchor (relative to its top left corner)
vi: X-tọa độ của Neo popup (tương đối so với góc trên bên trái của nó)

en: The x-coordinates of the shadow in pixel
vi: X-tọa độ của bóng tối trong điểm ảnh

en: The y-coordinates of the "tip" of the icons (relative to its top left corner).
vi: Y-tọa độ của "mũi" của các biểu tượng (tương đối so với góc trên bên trái của nó).

en: The y-coordinates of the "tip" of the shadow icon (relative to its top left corner)
vi: Tọa độ y "tip" của biểu tượng bóng (tương đối so với góc trên bên trái của nó)

en: The y-coordinates of the icons in pixel
vi: Y-tọa độ của biểu tượng trong điểm ảnh

en: The y-coordinates of the margin between popups and the edges of the map view after autopanning was performed.
vi: Y-tọa độ của lề giữa quảng cáo và các cạnh của giao diện bản đồ sau khi autopanning được thực hiện.

en: The y-coordinates of the popup anchor (relative to its top left corner)
vi: Tọa độ y của Neo popup (tương đối so với góc trên bên trái của nó)

en: This base domain is also used for Google Maps Directions.
vi: Tên miền cơ sở này cũng được sử dụng cho Google Maps hướng dẫn.

en: This is a default description.
vi: Đây là một mô tả mặc định.

en: This is a multi-layer map - markers cannot be assigned to this layer directly
vi: Đây là một bản đồ nhiều lớp - dấu hiệu không thể gán vào lớp này trực tiếp

en: This is a multi-layer map - markers cannot be exported from this layer directly
vi: Đây là một bản đồ nhiều lớp - dấu hiệu không thể được xuất chuyển từ lớp này trực tiếp

en: This license is active.
vi: Giấy phép này được kích hoạt.

en: This message will disappear once the pro version has been activated or deleted from your server (via the WordPress Plugins page!)
vi: Thư này sẽ biến mất một khi phiên bản pro đã được kích hoạt hoặc xóa từ máy chủ của bạn (thông qua trang WordPress Plugins!)

en: This setting will only be used when the plugin language is not selected automatically
vi: Thiết đặt này sẽ chỉ được sử dụng khi ngôn ngữ plugin không được chọn tự động

en: Tiles URL
vi: Gạch URL

en: Time
vi: Thời gian

en: Timestamp for KML animation
vi: Dấu thời gian cho hoạt hình KML

en: TinyMCE button
vi: TinyMCE nút

en: Title
vi: Tiêu đề

en: To select only markers from a layer, please enter the layer ID. Use commas to separate multiple layers. Use 0 for markers not assigned to a layer.
vi: Để chọn chỉ đánh dấu từ một lớp, vui lòng nhập lớp của bạn. Sử dụng dấu phẩy để phân tách nhiều lớp. Sử dụng 0 cho dấu hiệu không được gán cho một lớp.

en: To start your free 30-day-trial of Leaflet Maps Marker Pro, please click on the button "start installation" below. This will start the download of Leaflet Maps Marker Pro from <a style="text-decoration:none;" href="%1s">%2s</a> and installation as a separate plugin.<br/>Afterwards please activate the pro plugin and you will be guided through the process to receive a free 30-day-trial license without any obligations. Your trial will expire automatically unless you purchase a valid pro license. You can also switch back to the free version at any time.
vi: Để bắt đầu bạn 30 miễn phí-ngày-thử của tờ rơi bản đồ đánh dấu Pro, xin vui lòng bấm vào nút "bắt đầu cài đặt" dưới đây. Điều này sẽ bắt đầu tải về phần tờ rơi bản đồ đánh dấu Pro từ < kiểu = "text-decoration: không;" href = "%1s" > %2 </a > và cài đặt như một plugin riêng biệt. < br / > sau đó xin vui lòng kích hoạt các plugin chuyên nghiệp và bạn sẽ được hướng dẫn thông qua quá trình nhận được một giấy phép 30 ngày dùng thử miễn phí mà không có bất kỳ nghĩa vụ. Thử nghiệm của bạn sẽ hết hạn tự động trừ khi bạn mua một giấy phép hợp lệ pro. Bạn cũng có thể chuyển trở lại sang phiên bản miễn phí bất cứ lúc nào.

en: Too bad you are using the free version again :-( <a href="%1s" target="_blank">Please tell us what we can do to win you as a happy pro user and receive a discount voucher!</a>
vi: Quá xấu bạn đang sử dụng phiên bản miễn phí một lần nữa :-(< một href = "%1s" target = "_blank" > Xin vui lòng cho chúng tôi biết chúng tôi có thể làm gì để giành chiến thắng bạn là một người sử dụng chuyên nghiệp hạnh phúc và nhận được một phiếu giảm giá! </a >

en: Tools
vi: Công cụ

en: Top left of the map
vi: Trên bên trái của bản đồ

en: Top right of the map
vi: Đầu bên phải của bản đồ

en: Total
vi: Tổng cộng

en: Total track distance
vi: Tất cả theo dõi từ xa

en: Track color
vi: Theo dõi màu

en: Track name
vi: Theo dõi tên

en: Track smoothFactor
vi: Theo dõi smoothFactor

en: Track weight
vi: Theo dõi trọng lượng

en: Trademarks and copyright
vi: Nhãn hiệu và bản quyền

en: Translation updates
vi: Cập Nhật dịch

en: Translations
vi: Bản dịch

en: Transparent
vi: Minh bạch

en: Turkish
vi: Thổ Nhĩ Kỳ

en: Turkmen (Latin)
vi: Người Turkmen (La tinh)

en: Type
vi: Loại

en: Type of transport
vi: Loại phương tiện giao thông

en: URL of image which gets show when hovering the text "(Legend)" next to WMS attribution text
vi: URL của hình ảnh đó được hiển thị khi lơ lửng "(truyền thuyết)" văn bản bên cạnh WMS ghi văn bản

en: URL to GPX track
vi: URL để theo dõi GPX

en: Ukrainian
vi: Tiếng Ukraina

en: Units
vi: Đơn vị

en: Update instruction: as your user does not have the right to update plugins, please contact your <a href="mailto:%1s?subject=Please update plugin -Leaflet Maps Marker- on %2s">administrator</a>
vi: Cập Nhật hướng dẫn: khi người dùng của bạn không có quyền để Cập Nhật bổ sung, xin vui lòng liên hệ với của bạn < một href = "mailto:%1s?subject=Please Cập Nhật plugin - tờ rơi bản đồ đánh dấu - trên %2s" > quản trị viên </a >

en: Update instruction: please start the update from the <a href="%1s">Updates-page</a>.
vi: Cập Nhật chỉ dẫn: xin vui lòng bắt đầu Cập Nhật từ các < một href = "%1s" > Cập nhật trang </a >.

en: Updated by
vi: Cập Nhật bởi

en: Updated on
vi: Cập Nhật vào

en: Upgrade to Pro
vi: Nâng cấp đến chuyên nghiệp

en: Upgrade to pro version for even more features - click here to find out how you can start a free 30-day-trial easily
vi: Nâng cấp lên các phiên bản pro cho tính năng hơn - bấm vào đây để tìm hiểu làm thế nào bạn có thể bắt đầu một miễn phí 30-ngày-thử một cách dễ dàng

en: Upload GPX track
vi: Tải lên theo dõi GPX

en: Upload new icon
vi: Tải lên biểu tượng mới

en: Upload successful - <a href="%1$s" target="_top">please reload page</a>
vi: Tải lên thành công - < một href = "%1$ s" mục tiêu = "_top" > Xin vui lòng tải lại trang </a >

en: Uploading new icons gets easier with Leaflet Maps Marker Pro - no more need to use a FTP client, just click on the new upload button and add new icons from WordPress admin area easily:
vi: Tải lên biểu tượng mới được dễ dàng hơn với tờ rơi bản đồ đánh dấu Pro - không cần phải sử dụng một FTP client, chỉ cần nhấp vào nút tải lên mới và thêm biểu tượng mới từ khu vực admin WordPress dễ dàng:

en: Urdu
vi: Tiếng Urdu

en: Use custom icon URL and directory
vi: Sử dụng biểu tượng tùy chỉnh URL và thư mục

en: Use the button below to propagate the license key entered above to all WordPress Multisite subsites.
vi: Sử dụng nút bên dưới để truyền bá chìa khóa giấy phép nhập ở trên để tất cả WordPress Multisite SubSite.

en: Use the following directions provider
vi: Sử dụng các nhà cung cấp chỉ dẫn sau

en: Use the settings below to customize the display of ads on Google basemaps.
vi: Sử dụng thiết đặt dưới đây để tùy chỉnh việc hiển thị quảng cáo trên Google basemaps.

en: Use this shortcode in posts or pages on your website or one of the API URLs for embedding in external websites or apps
vi: Sử dụng này shortcode trong bài viết hoặc các trang trên trang web của bạn hoặc một trong các API URL cho nhúng ở bên ngoài trang web hoặc ứng dụng

en: Use this shortcode in posts or pages on your website or one of the API links for embedding in external websites or apps
vi: Sử dụng này shortcode trong bài viết hoặc các trang trên trang web của bạn hoặc một trong các liên kết API cho nhúng ở bên ngoài trang web hoặc ứng dụng

en: Used for JSON format only, allows to overcome the <a href="%1s" target="_blank">same origin policy</a> (can be overwritten by parameter callback on each API request)
vi: Được sử dụng cho định dạng JSON, cho phép để vượt qua các < một href = "%1s" target = "_blank" > cùng một chính sách nguồn gốc </a > (có thể được ghi đè bởi tham số gọi lại vào mỗi yêu cầu API)

en: Used for created maps - do not change this if you are not sure what it means!
vi: Được sử dụng để lập bản đồ - không thay đổi điều này nếu bạn không chắc chắn những gì nó có nghĩa là!

en: Used if Wikitude does not pass the variable maxNumberofPois - 50 is the maximum recommended
vi: Được sử dụng nếu Wikitude không vượt qua biến maxNumberofPois - 50 là tối đa được đề nghị

en: User
vi: Người dùng

en: User role needed for adding and editing markers/layers
vi: Vai trò người dùng cần thiết cho việc thêm và chỉnh sửa đánh dấu/lớp

en: User role needed for deleting markers/layers
vi: Vai trò người dùng cần thiết để xóa đánh dấu/lớp

en: User role needed for deleting markers/layers from other users
vi: Vai trò người dùng cần thiết để xóa đánh dấu/lớp từ những người dùng khác

en: User role needed for editing markers/layers from other users
vi: Vai trò người dùng cần thiết để chỉnh sửa đánh dấu/lớp từ những người dùng khác

en: Uzbek (Latin)
vi: Tiếng Uzbek (La tinh)

en: Valencian
vi: Valencia

en: Version
vi: Phiên bản

en: Version of the WMS service to use
vi: Các phiên bản của dịch vụ WMS để sử dụng

en: Vietnamese
vi: Việt Nam

en: View fullscreen
vi: Xem toàn màn hình

en: View marker
vi: Xem đánh dấu

en: Visible API links for each marker
vi: Có thể nhìn thấy liên kết API cho mỗi điểm đánh dấu

en: Visible API links in panel
vi: Liên kết API có thể nhìn thấy trong bảng điều khiển

en: Visit our contact form to submit your feature request or idea
vi: Ghé thăm chúng tôi hình thức liên lạc để gửi yêu cầu tính năng hoặc ý tưởng của bạn

en: Visual QR codes for fullscreen maps are created by Visualead.com
vi: Mã QR hình ảnh cho toàn màn hình bản đồ được tạo ra bởi Visualead.com

en: Visualead settings
vi: Cài đặt Visualead

en: WMS layer 1 settings
vi: WMS lớp 1 cài đặt

en: WMS layer 10 settings
vi: Cài đặt lớp 10 WMS

en: WMS layer 2 settings
vi: WMS lớp 2 cài đặt

en: WMS layer 3 settings
vi: WMS lớp 3 cài đặt

en: WMS layer 4 settings
vi: WMS lớp 4 cài đặt

en: WMS layer 5 settings
vi: WMS lớp 5 cài đặt

en: WMS layer 6 settings
vi: WMS lớp 6 cài đặt

en: WMS layer 7 settings
vi: WMS lớp 7 cài đặt

en: WMS layer 8 settings
vi: Cài đặt lớp 8 WMS

en: WMS layer 9 settings
vi: WMS lớp 9 cài đặt

en: WMS layers
vi: WMS lớp

en: WMS stands for <a href="http://www.opengeospatial.org/standards/wms" target="_blank">Web Map Service</a> and is a standard protocol for serving georeferenced map images over the Internet that are generated by a map server using data from a GIS database.<br/>With Leaflet Maps Marker you can configure up to 10 WMS layers which can be enabled for each map. As default, 10 WMS layers from <a href="http://data.wien.gv.at" target="_blank">OGD Vienna</a> and from the <a href="http://www.eea.europa.eu/code/gis" target="_blank">European Environment Agency</a> have been predefined for you.<br/>A selection of further possible WMS layers can be found at <a href="http://www.mapsmarker.com/wms" target="_blank">http://www.mapsmarker.com/wms</a>
vi: WMS là viết tắt của < một href = "http://www.opengeospatial.org/standards/wms" target = "_blank" > Dịch vụ bản đồ Web </a > và là một giao thức tiêu chuẩn để phục vụ có bản đồ hình ảnh qua Internet mà được tạo ra bởi một máy chủ bản đồ bằng cách sử dụng dữ liệu từ một cơ sở dữ liệu GIS. < br / > với tờ rơi bản đồ đánh dấu bạn có thể cấu hình tối đa 10 WMS lớp mà có thể được kích hoạt cho mỗi bản đồ. Như là mặc định, 10 WMS lớp từ < một href = "http://data.wien.gv.at" mục tiêu = "_blank" > OGD Vienna </a > và từ các < một href = "http://www.eea.europa.eu/code/gis" mục tiêu = "_blank" > cơ quan môi trường châu Âu </a > đã được xác định trước cho bạn. < br / > một sự lựa chọn của hơn nữa có thể WMS lớp có thể được tìm thấy tại < một href = "http://www.mapsmarker.com/wms" mục tiêu = "_blank" > http://www.mapsmarker.com/wms</ một >

en: Walking directions
vi: Chỉ dẫn đường đi bộ

en: Warning - cannot be undone!
vi: Cảnh báo - không thể hoàn tác!

en: Warning: a layer with the ID %1$s as given in row %2$s does not exist - using current value %3$s instead
vi: Chú ý: một lớp với ID %1$ s như được đưa ra trong hàng %2$ s không tồn tại - sử dụng hiện tại giá trị %3$ s thay thế

en: Warning: a layer with the ID %1$s as given in row %2$s does not exist - using default value 0 instead (marker will not be assigned to a layer)
vi: Chú ý: một lớp với ID %1$ s như được đưa ra trong hàng %2$ s không tồn tại - bằng cách sử dụng giá trị mặc định 0 thay vào đó (đánh dấu sẽ không được gán cho một lớp)

en: Warning: invalid value for %1$s in row %2$s (%3$s) - using current value %4$s instead
vi: Cảnh báo: không hợp lệ đáng %1$ s trong hàng %2$ s (%3$ s) - sử dụng hiện tại giá trị %4$ s thay thế

en: Warning: invalid value for %1$s in row %2$s (%3$s) - using default value %4$s instead
vi: Cảnh báo: không hợp lệ đáng %1$ s trong hàng %2$ s (%3$ s) - sử dụng mặc định giá trị %4$ s thay thế

en: Warning: no markers are assigned to the layer with the ID %1$s or the layer does not exist!
vi: Chú ý: không có dấu hiệu được chỉ định cho các lớp với ID %1$ s hoặc các lớp không tồn tại!

en: Warning: not recommended on production sites - use on your own risk!
vi: Chú ý: không nên dùng trên các trang web sản xuất - sử dụng về nguy cơ của riêng bạn!

en: Warning: the icon "%1$s" could not be found in the marker icon directory at %2$s - using current icon %3$s instead
vi: Chú ý: biểu tượng "%1$ s" có thể không được tìm thấy trong thư mục biểu tượng đánh dấu tại %2$ s - sử dụng hiện tại biểu tượng %3$ s thay thế

en: Warning: the icon "%1$s" could not be found in the marker icon directory at %2$s - using default icon instead
vi: Chú ý: biểu tượng "%1$ s" có thể không được tìm thấy trong thư mục biểu tượng đánh dấu tại %2$ s - sử dụng biểu tượng mặc định thay thế

en: Warning: you are using the outdated plugin WP Google Analytics which is incompatible with Leaflet Maps Marker. Please update to a more current Google analytics plugin like http://wordpress.org/extend/plugins/google-analytics-for-wordpress/
vi: Cảnh báo: bạn đang sử dụng các lỗi thời plugin WP Google Analytics mà không tương thích với tờ rơi bản đồ đánh dấu. Hãy Cập Nhật hơn hiện nay Google analytics plugin như http://wordpress.org/extend/plugins/google-analytics-for-wordpress/

en: Warning: you are using the plugin "Better WordPress Minify" which can cause Leaflet Maps Marker to break if the option "Minify JS files automatically?" is active. Please disable this option (Settings / BWP Minify) or add <strong>leafletmapsmarker</strong> to the form field "Scripts to be ignored (not minified)"
vi: Cảnh báo: bạn đang sử dụng plugin "Tốt hơn WordPress Minify" mà có thể gây ra các tờ rơi bản đồ đánh dấu để phá vỡ nếu tùy chọn "Minify JS nộp tự động?" được kích hoạt. Xin vui lòng vô hiệu hóa tùy chọn này (cài đặt / BWP Minify) hoặc thêm leafletmapsmarker < mạnh mẽ > < / mạnh mẽ > mẫu trường "Kịch bản để được bỏ qua (Không minified)"

en: Warning: you are using the plugin "W3 Total Cache" with the feature "CDN" enabled which is causing layer maps to break.<br/>To fix this, please navigate to <a href="%1s">Performance / CDN / Advanced</a> and add <strong>%2s</strong> to "Rejected files:"
vi: Cảnh báo: bạn đang sử dụng plugin "W3 tất cả Cache" với các tính năng "Đô la Canada" được kích hoạt mà gây ra lớp bản đồ để phá vỡ. < br / > để sửa lỗi này, hãy điều hướng đến < một href = "%1s" > hiệu suất / CDN / nâng cao </a > và thêm < mạnh mẽ > %2s < / mạnh mẽ > để "bị từ chối tệp:"

en: Warning: you are using the plugin "W3 Total Cache" with the feature "JS Minify" enabled which is causing maps to break.<br/>To fix this, please navigate to <a href="%1s">Performance / Minify / Advanced</a> and add <strong>%2s</strong> to "Never minify the following JS files:"
vi: Cảnh báo: bạn đang sử dụng plugin "W3 tất cả Cache" với các tính năng "JS Minify" được kích hoạt mà gây ra các bản đồ để phá vỡ. < br / > để sửa lỗi này, hãy điều hướng đến < một href = "%1s" > hiệu suất / Minify / nâng cao </a > và thêm < mạnh mẽ > %2s < / mạnh mẽ > để "không bao giờ minify tập tin JS sau đây:"

en: Warning: you are using the plugin "WP Minify" which is causing Leaflet Maps Marker layer maps to break as the option "Enable HTML Minification" is active. Please disable this option under Settings / WP Minify.
vi: Cảnh báo: bạn đang sử dụng plugin "WP Minify" đó gây ra tờ rơi bản đồ đánh dấu lớp bản đồ để phá vỡ như tùy chọn "Sử HTML Minification" được kích hoạt. Xin vui lòng vô hiệu hóa tùy chọn này trong cài đặt / WP Minify.

en: Warning: you are using the plugin Javascript to Footer which is incompatible with Leaflet Maps Marker and causing maps to break. Please deactivate this plugin in order to be able to use Leaflet Maps Marker.
vi: Cảnh báo: bạn được sử dụng các plugin Javascript để chân mà không tương thích với tờ rơi bản đồ đánh dấu và gây ra các bản đồ để phá vỡ. Xin vui lòng vô hiệu hóa plugin này để có thể sử dụng tờ rơi bản đồ đánh dấu.

en: Warning: you enabled support for bing maps but did not provide an API key. Please visit <a href="http://www.mapsmarker.com/bing-maps" target="_blank">http://www.mapsmarker.com/bing-maps</a> for info on how to get a free bing maps API key!
vi: Cảnh báo: bạn được kích hoạt hỗ trợ cho bing bản đồ nhưng đã không cung cấp một khóa API. Vui lòng truy cập < một href = "http://www.mapsmarker.com/bing-maps" target = "_blank" > http://www.mapsmarker.com/bing-maps</ một > để biết chi tiết về làm thế nào để có được một miễn phí bing bản đồ API key!

en: Warning: your access to updates and support for Leaflet Maps Marker Pro has expired!
vi: Chú ý: truy cập của bạn để cập nhật và hỗ trợ cho tờ rơi bản đồ đánh dấu Pro đã hết hạn!

en: Warning: your server uses the outdated PHP version %1$s, which is not updated anymore and potentially insecure!<br/>PHP version %2$s is now the recommended version for WordPress (but it does not hurt to get updated to PHP %3$s or higher already).<br/>Read more information about how you can update at %4$s
vi: Cảnh báo: Server của bạn đang sử dụng phiên bản PHP cũ %1$s, loại không còn được cập nhật nữa và có khả năng không an toàn!<br/>Phiên bản PHP %2$s hiện đang là phiên bản nên dùng cho WordPress (Nhưng bạn cũng có thể nâng cấp lên PHP %3$s hoặc phiên bản cao hơn).<br/>Xem thêm thông tin về cách cập nhật tại %4$s

en: Warning: your user does not have the capability to install new plugins - please contact your administrator (%1s)
vi: Chú ý: người dùng của bạn không có khả năng cài đặt bổ sung mới - xin vui lòng liên hệ với người quản trị (%1s)

en: Warnings found! Affected rows would be processed (if no additional errors were found) but default values might be used!
vi: Cảnh báo tìm thấy! Bị ảnh hưởng hàng sẽ được xử lý (nếu không có lỗi bổ sung đã được tìm thấy), nhưng giá trị mặc định có thể được sử dụng!

en: We are working hard on delivering the best mapping solution available for WordPress - helping you to share your favorite spots. Therefore we are commited to constantly improving Leaflet Maps Marker Pro. Below you find some highlights from our development roadmap - if an important one is missing for you, let us know and we will check if we can include it in a future release:
vi: Chúng tôi đang nỗ lực vào việc cung cấp các giải pháp lập bản đồ tốt nhất có sẵn cho WordPress - giúp bạn chia sẻ điểm yêu thích của bạn. Do đó chúng tôi rất cam kết để không ngừng nâng cao tờ rơi bản đồ đánh dấu Pro. Bên dưới, bạn tìm thấy một số điểm nổi bật từ lộ trình phát triển của chúng tôi - nếu một trong những quan trọng là mất tích cho bạn, cho chúng tôi biết và chúng tôi sẽ kiểm tra nếu chúng tôi có thể bao gồm nó trong một bản phát hành trong tương lai:

en: Welsh
vi: Tiếng Wales

en: When you click a cluster at the bottom zoom level it spiderfies it so you can see all of its markers:
vi: Khi bạn nhấp vào một cụm ở mức thu phóng dưới mức nó spiderfies nó để bạn có thể xem tất cả các dấu hiệu của nó:

en: When you click a cluster it zooms to its bounds
vi: Khi bạn nhấp vào một cụm đó phóng to để giới hạn của nó

en: When you mouse over a cluster it shows the bounds of its markers:
vi: Khi bạn di chuột qua một cụm nó cho thấy các giới hạn của các dấu hiệu của nó:

en: Where to change the default language
vi: Nơi để thay đổi ngôn ngữ mặc định

en: Where to insert Javascript files on frontend?
vi: Nơi để chèn các tệp tin Javascript trên lối vào?

en: Whether the map automatically handles browser window resize to update itself.
vi: Cho dù bản đồ tự động xử lý thay đổi kích thước cửa sổ trình duyệt để tự Cập Nhật.

en: Whether the map be draggable with mouse/touch or not.
vi: Cho dù bản đồ được kéo bằng chuột/touch hay không.

en: Whether the map can be zoomed by touch-dragging with two fingers.
vi: Cho dù bản đồ có thể được thu nhỏ bằng cách kéo liên lạc với hai ngón tay.

en: Whether the map can be zoomed by using the mouse wheel.
vi: Cho dù bản đồ có thể được thu nhỏ bằng cách sử dụng bánh xe chuột.

en: Whether the map can be zoomed in by double clicking on it.
vi: Cho dù bản đồ có thể được thu nhỏ trong bằng cách nhấp đúp vào nó.

en: Whether the map can be zoomed to a rectangular area specified by dragging the mouse while pressing shift.
vi: Cho dù bản đồ có thể được thu nhỏ đến một khu vực hình chữ nhật được chỉ định bằng cách kéo chuột trong khi nhấn shift.

en: Whether the scale control is added to the map by default.
vi: Việc kiểm soát quy mô được thêm vào bản đồ theo mặc định.

en: Whether the zoom control is added to the map by default.
vi: Cho dù điều khiển zoom được thêm vào bản đồ theo mặc định.

en: Whether to add a button for displaying maps in fullscreen via HTML5
vi: Việc thêm một nút để hiển thị bản đồ trong toàn màn hình thông qua HTML5

en: Whether to show the imperial scale line (mi/ft).
vi: Cho dù để hiển thị dòng đế quốc quy mô (mi/ft).

en: Whether to show the metric scale line (m/km).
vi: Xem có hiển thị các số liệu quy mô dòng (m/km).

en: Which audit option should be used?
vi: Mà tùy chọn kiểm toán nên được sử dụng?

en: Which caching method should be used?
vi: Phương pháp bộ nhớ đệm nên được sử dụng?

en: Which export format should be used?
vi: Mà xuất định dạng nên được sử dụng?

en: Which geocoding option should be used?
vi: Tùy chọn geocoding mà nên được sử dụng?

en: Which markers should be selected?
vi: Đánh dấu mà nên được lựa chọn?

en: Whitelabel backend
vi: Whitelabel phụ trợ

en: Widget to show the most recent Leaflet Maps Marker entries - please see www.mapsmarker.com for more info
vi: Widget để hiển thị các tờ rơi bản đồ đánh dấu mục đặt tại - xin vui lòng xem www.mapsmarker.com để biết thêm chi tiết

en: Widget to show the most recent markers
vi: Widget để hiển thị các dấu hiệu gần đây nhất

en: Width
vi: Chiều rộng

en: Width and height in pixel of QR code image for marker/layer standalone fullscreen map links
vi: Chiều rộng và chiều cao trong các điểm ảnh của hình ảnh mã QR cho điểm đánh dấu/lớp độc lập toàn màn hình liên kết bản đồ.

en: Width of the icons in pixel
vi: Chiều rộng của các biểu tượng trong điểm ảnh

en: Width of the shadow icon in pixel
vi: Chiều rộng của các biểu tượng bóng điểm ảnh

en: Width of the shadow in pixel
vi: Chiều rộng của bóng tối trong điểm ảnh

en: Wikitude API powered by www.mapsmarker.com
vi: Wikitude API được tài trợ bởi www.mapsmarker.com

en: Wikitude settings
vi: Cài đặt Wikitude

en: Will be displayed in controlbox if selected
vi: Sẽ được hiển thị trong controlbox nếu được chọn

en: Will be used when creating a new layer. All values can be changed afterwards on each layer.
vi: Sẽ được sử dụng khi tạo một lớp mới. Tất cả giá trị có thể được thay đổi sau đó trên mỗi lớp.

en: Will be used when creating a new marker. All values can be changed afterwards on each marker.
vi: Sẽ được sử dụng khi tạo một điểm đánh dấu mới. Tất cả giá trị có thể được thay đổi sau đó trên mỗi điểm đánh dấu.

en: Will replace {s} from base url if available
vi: Sẽ thay thế {s} từ url cơ sở nếu có sẵn

en: Will replace {s} from tiles url if available
vi: Sẽ thay thế {s} từ gạch url nếu có sẵn

en: With this option enabled, the map tracks when you pan to another "copy" of the world and moves all overlays like markers and vector layers there.
vi: Với tùy chọn này được kích hoạt, bản đồ theo dõi khi bạn quét đến một "sao chép" của thế giới và di chuyển tất cả lớp phủ như đánh dấu và véc tơ lớp có.

en: Wolof
vi: Tiếng Wolof

en: WordPress Admin Bar integration
vi: Tích hợp WordPress Admin Bar

en: WordPress Multisite settings
vi: Cài đặt WordPress Multisite

en: WordPress Pointers
vi: Con trỏ WordPress

en: WordPress admin area and frontend
vi: WordPress admin khu vực và lối vào

en: WordPress admin area only
vi: Khu vực admin WordPress chỉ

en: WordPress admin dashboard widget
vi: WordPress admin bảng điều khiển widget

en: WordPress frontend only
vi: WordPress lối vào chỉ

en: Yes
vi: Có

en: Yes (please enter subdomains in next form field)
vi: Có (xin vui lòng nhập tên miền phụ trong lĩnh vực hình thức tiếp theo)

en: Yes I want to propagate the license key to all subsites
vi: Có tôi muốn truyền bá chìa khóa giấy phép để tất cả SubSite

en: Yiddish
vi: Tiếng Yiddish

en: You already downloaded "Leaflet Maps Marker Pro" to your server but did not activate the plugin yet!
vi: Bạn đã tải về "Tờ rơi bản đồ đánh dấu Pro" để máy chủ của bạn, nhưng đã không kích hoạt các plugin được nêu ra!

en: You are currently using v%1s and the plugin author highly recommends updating to v%2s for new features, bugfixes and updated translations (please see <a href="http://mapsmarker.com/v%3s" target="_blank">this blog post</a> for more details about the latest release).
vi: Bạn hiện đang sử dụng v %1s và tác giả plugin rất khuyên Cập Nhật đến v %2s cho mới tính năng, sửa lỗi và Cập Nhật bản dịch (xin vui lòng xem < một href = "http://mapsmarker.com/v%3s" target = "_blank" > bài đăng blog này </a > cho biết thêm chi tiết về phiên bản mới nhất).

en: You are using the simplified editor
vi: Bạn đang sử dụng trình biên tập đơn giản

en: You can also add markers directly to posts or pages without having to save them to your database previously. You just have to use the shortcode with the attributes mlat and mlon (e.g. <strong>[mapsmarker mlat="48.216038" mlon="16.378984"]</strong>).
vi: Bạn cũng có thể thêm dấu hiệu trực tiếp đến bài viết hoặc các trang mà không cần phải lưu chúng vào cơ sở dữ liệu của bạn trước đó. Bạn chỉ có thể sử dụng shortcode với thuộc tính mlat và mlon (ví dụ như < mạnh mẽ > [mapsmarker mlat = "48.216038" mlon = "16.378984"] < / mạnh mẽ >).

en: You can also change zoom level by clicking on + or - on preview map or using your mouse wheel
vi: Bạn cũng có thể thay đổi mức thu phóng bằng cách nhấp vào + hoặc - trên xem trước bản đồ hoặc sử dụng bánh xe chuột của bạn

en: You can also select a search prefix, which automatically gets added to search form when creating a new marker or layer.
vi: Bạn cũng có thể chọn một tiền tố tìm tự động được thêm vào để tìm mẫu khi tạo đánh dấu mới hoặc lớp.

en: You can also upload the icons by clicking the button "upload new icon"
vi: Bạn có thể cũng tải lên các biểu tượng bằng cách nhấp vào nút "tải lên biểu tượng mới"

en: You can backup your current settings on the <a href="%1$s">tools page</a> before resetting all options to their default values.
vi: Bạn có thể sao lưu thiết đặt hiện thời của bạn trên các < một href = "%1$ s" > công cụ trang </a > trước khi đặt lại tất cả tùy chọn để giá trị mặc định của họ.

en: You can continue using version %s without any limitations. Nevertheless you will not be able to get updates including bugfixes, new features and optimizations as well as access to our support system.
vi: Bạn có thể tiếp tục sử dụng phiên bản %s không có bất kỳ hạn chế. Tuy nhiên bạn sẽ không thể nhận được cập nhật bao gồm sửa lỗi, tính năng mới và tối ưu hóa cũng như quyền truy cập vào hệ thống hỗ trợ của chúng tôi.

en: You can get better search results if you enable the bounds feature. This allows you to specify the area in which to primarily search for places or addresses. Please note: the results are biased towards, but not restricted to places or addresses contained within these bounds.
vi: Bạn có thể nhận được kết quả tìm kiếm tốt hơn nếu bạn bật tính năng giới hạn. Điều này cho phép bạn xác định các khu vực mà chủ yếu tìm kiếm địa điểm hoặc địa chỉ. Xin lưu ý: kết quả thành kiến về phía, nhưng không giới hạn địa điểm hoặc địa chỉ chứa trong các giới hạn.

en: You downloaded <a href="%1s" target="_blank">Leaflet Maps Marker Pro</a> but did not register a free 30-day-trial license key. Please note that <a href="%2s" target="_blank">according to our privacy policy</a> we will not disclose, rent or sell your personal information!<br/>If you install Leaflet Maps Marker Pro on a localhost installation (<a href="%3s" target="_blank">see available packages on Wikipedia</a>) you can also test the pro plugin without registering a free 30-day-trial license key and without time limitation.
vi: Bạn tải về < một href = "%1s" target = "_blank" > tờ rơi bản đồ đánh dấu Pro </a > nhưng không đăng ký miễn phí 30 ngày dùng thử giấy phép khóa. Xin lưu ý rằng < một href = "%2s" mục tiêu = "_blank" > theo chính sách bảo mật </a > chúng tôi sẽ không tiết lộ, cho thuê hoặc bán thông tin cá nhân của bạn! < br / > nếu bạn cài đặt tờ rơi bản đồ đánh dấu Pro trên một cài đặt localhost (< một href = "%3s" mục tiêu = "_blank" > xem gói sẵn sàng trên Wikipedia </a >) bạn cũng có thể kiểm tra các plugin chuyên nghiệp mà không cần đăng ký miễn phí 30 ngày dùng thử giấy phép khóa và không giới hạn thời gian.

en: You have an error in your SQL syntax
vi: Bạn có một lỗi trong cú pháp SQL của bạn

en: You have installed Leaflet Maps Marker Pro on a localhost instance. Entering a license key here is not mandatory but recommended as this also allows you to <a href="%1s" target="_blank">open support tickets</a>. Please be aware that once you use the plugin on a live domain, entering a license key is mandatory!
vi: Bạn đã cài đặt tờ rơi bản đồ đánh dấu Pro trên một trường hợp localhost. Nhập một chìa khóa giấy phép ở đây là không bắt buộc nhưng được khuyến cáo vì điều này cũng cho phép bạn < một href = "%1s" target = "_blank" > mở hỗ trợ vé </a >. Vui lòng lưu ý rằng một khi bạn sử dụng các plugin trên một tên miền trực tiếp, vào một giấy phép khóa là bắt buộc!

en: You must agree to the TOS to continue.
vi: Bạn phải đồng ý với TOS để tiếp tục.

en: You successfully switched to the advanced editor.
vi: Bạn đã chuyển sang các biên tập viên cao cấp.

en: You successfully switched to the simplified editor.
vi: Bạn đã chuyển đổi thành công để trình biên tập đơn giản.

en: Your free 30 day trial license key has expired. <a href="%1s" target="_blank">Please purchase a valid pro license key to continue</a>.
vi: Của bạn miễn phí 30 ngày dùng thử giấy phép khóa đã hết hạn. < một href = "%1s" target = "_blank" > Xin vui lòng mua một giấy phép hợp lệ pro phím để tiếp tục </a >.

en: Your license was activated successfully!
vi: Giấy phép của bạn đã được kích hoạt thành công!

en: Your new license was registered successfully!
vi: Giấy phép mới của bạn đã được đăng ký thành công!

en: Your user does not have the WordPress capabilities needed (%1$s) - please contact your admin.
vi: Người dùng của bạn không có khả năng WordPress cần thiết (%1$ s) - xin vui lòng liên hệ với quản trị của bạn.

en: Your user does not have the permission to delete this layer and all assigned markers!
vi: Người dùng của bạn không có sự cho phép để xóa này lớp và đánh dấu tất cả được giao!

en: Your user does not have the permission to delete this layer!
vi: Người dùng của bạn không có quyền để xóa bỏ lớp này!

en: Your user does not have the permission to delete this marker!
vi: Người dùng của bạn không có quyền để xóa bỏ điều này đánh dấu!

en: Your user does not have the permission to update this layer!
vi: Người dùng của bạn không có quyền để cập nhật này lớp!

en: Your user does not have the permission to update this marker!
vi: Người dùng của bạn không có quyền để cập nhật điều này đánh dấu!

en: Zoom
vi: Phóng to

en: Zoom in
vi: Phóng to

en: Zoom level for all layers has been successfully set to %1$s
vi: Mức thu phóng cho tất cả các lớp đã được thiết lập thành công vào %1$ s

en: Zoom out
vi: Thu nhỏ

en: a much better panning inertia implementation
vi: một thực hiện quán tính panning tốt hơn nhiều

en: activate
vi: kích hoạt

en: add
vi: Thêm

en: add directions link
vi: Thêm liên kết hướng dẫn

en: add new layer
vi: Thêm lớp mới

en: add new maker
vi: Thêm mới maker

en: add new marker to this layer
vi: Thêm vào điểm đánh dấu mới đến lớp này

en: add new markers/layers
vi: Thêm mới đánh dấu/lớp

en: add/edit layer
vi: Thêm/chỉnh sửa lớp

en: add/edit marker
vi: đánh dấu thêm/chỉnh sửa

en: adding markers from frontend
vi: Thêm đánh dấu từ lối vào

en: additional optimizations and improvements
vi: tối ưu hóa bổ sung và cải tiến

en: advanced permission settings
vi: thiết đặt nâng cao quyền

en: advanced recent marker widget
vi: nâng cao gần đây đánh dấu widget

en: all %1$s markers
vi: Tất cả các dấu hiệu s $ %1

en: and
vi: và

en: asc
vi: ASC

en: ascending
vi: tăng dần

en: assign markers to multiple layers
vi: gán đánh dấu cho nhiều lớp

en: assign to the following layer:
vi: chỉ định cho các lớp sau đây:

en: assigned layer
vi: lớp được chỉ định

en: automatic
vi: tự động

en: automatic (use WordPress default)
vi: tự động (sử dụng WordPress mặc định)

en: automatic (use basemap from main map and OpenStreetMap as fallback if unsupported)
vi: tự động (sử dụng basemap từ chính bản đồ và OpenStreetMap như dự phòng nếu không được hỗ trợ)

en: automatic 1 (distinct language for each user - detects the users browser language setting, preferred method by Google)
vi: tự động 1 (các ngôn ngữ khác biệt cho mỗi người dùng - phát hiện ngôn ngữ trình duyệt người dùng thiết lập, các phương pháp ưa thích của Google)

en: backup and restore of settings
vi: sao lưu và khôi phục lại các thiết lập

en: better integration into the publication workflow (adding markers from posts or as custom post type)
vi: hội nhập tốt hơn vào công việc xuất bản (thêm dấu hiệu từ bài viết hoặc là tùy chỉnh đăng nhập)

en: better integration with other plugins
vi: Các tích hợp tốt hơn với phần bổ khác

en: blog post with more details about this release
vi: bài đăng blog với các chi tiết về bản phát hành này

en: by
vi: bởi

en: can be changed at section "Default values for marker popups"
vi: có thể thay đổi phần "Giá trị mặc định cho quảng cáo đánh dấu"

en: center/N/S/W/E (or common combinations such as NW or Scenter) - will position the QR Code accordingly. Once this parameter is used then the "qr_x and "qr_y" parameters are ignored.
vi: Trung tâm/N/S/W/E (hoặc các tổ hợp phổ biến như NW hoặc Scenter) - sẽ vị trí mã QR cho phù hợp. Khi tham số này được sử dụng sau đó các "qr_x và"qr_y"được bỏ qua.

en: change URL to GPX track
vi: thay đổi đường dẫn URL đến GPX

en: change active WMS layers for all layers
vi: thay đổi hoạt động WMS lớp cho tất cả các lớp

en: change basemap for all layers
vi: thay đổi basemap cho tất cả các lớp

en: change clustering status for all layers
vi: thay đổi trạng thái kết cụm cho tất cả các lớp

en: change controlbox status for all layers
vi: thay đổi trạng thái controlbox cho tất cả các lớp

en: change directions settings
vi: thay đổi cài đặt hướng dẫn

en: change list marker-status for all layers
vi: thay đổi danh sách đánh dấu-trạng thái cho tất cả các lớp

en: change mapsize for all layers
vi: thay đổi mapsize cho tất cả các lớp

en: change overlay status for all layers
vi: thay đổi trạng thái lớp phủ cho tất cả các lớp

en: change panel status for all layers
vi: thay đổi trạng thái bảng cho tất cả các lớp

en: change zoom for all layers
vi: thay đổi thu phóng cho tất cả các lớp

en: changelog
vi: thay đổi

en: click here for troubleshooting
vi: bấm vào đây để khắc phục sự cố

en: click here to get a non-expiring license key
vi: Click vào đây để có được một phòng không hết hạn giấy phép khóa

en: click to show release notes
vi: nhấn vào đây để hiển thị các ghi chú phát hành

en: clickable (if false, the vector will not emit mouse events and will act as a part of the underlying map)
vi: nhấp (nếu sai, véc tơ sẽ không phát ra sự kiện chuột và sẽ hoạt động như một phần của bản đồ nằm bên dưới)

en: closed
vi: đóng cửa

en: cn (for using bicycle routing using cycle route networks only)
vi: CN (cho việc sử dụng xe đạp định tuyến bằng cách sử dụng chu kỳ tuyến đường mạng chỉ)

en: collapsed
vi: sụp đổ

en: collapsed (except on mobiles)
vi: sụp đổ (ngoại trừ trên điện thoại di động)

en: color (stroke color)
vi: màu sắc (màu stroke)

en: compatible with OpenOffice %1$s and LibreOffice %2$s
vi: tương thích với OpenOffice %1$ s và LibreOffice %2$ s

en: convert
vi: chuyển đổi

en: create a new layer map
vi: tạo một bản đồ lớp mới

en: create a new marker map
vi: tạo một bản đồ đánh dấu mới

en: created by
vi: tạo bởi

en: created on
vi: thành lập ngày

en: culture code
vi: văn hóa mã

en: custom Google Maps styling
vi: tuỳ chỉnh Google Maps phong cách

en: days left
vi: ngày còn lại

en: delete
vi: xóa

en: delete all markers from all layers
vi: xóa tất cả dấu hiệu từ tất cả các lớp

en: delete all markers from selected layer
vi: xóa tất cả dấu hiệu từ lớp đã chọn

en: delete existing markers/layers
vi: xóa đánh dấu/lớp hiện tại

en: delete layer
vi: xoá lớp

en: delete layer AND assigned markers
vi: xoá lớp và phân công đánh dấu

en: descending
vi: giảm dần

en: disable images
vi: vô hiệu hóa hình ảnh

en: disabled
vi: vô hiệu hoá

en: display WordPress pointers on plugin updates
vi: Hiển thị con trỏ WordPress plugin Cập Nhật

en: display all markers
vi: Hiển thị tất cả dấu hiệu

en: display panel
vi: Hiển thị bảng điều khiển

en: do not use address for geocoding (address, latitude and longitude values will be imported as given)
vi: không sử dụng địa chỉ cho geocoding (địa chỉ, vĩ độ và kinh độ giá trị hiện tại sẽ được nhập khẩu như cho)

en: draw features like polylines, polygons, rectangles, circles and markers on maps
vi: vẽ các tính năng như polylines, đa giác, hình chữ nhật, hình tròn và đánh dấu trên bản đồ

en: duplicate and assign to the following layer:
vi: Copy và đưa vào lớp (layer) tiếp theo:

en: edit
vi: chỉnh sửa

en: edit layer
vi: chỉnh sửa lớp

en: edit marker
vi: chỉnh sửa điểm đánh dấu

en: edit marker
vi: chỉnh sửa điểm đánh dấu

en: email notify on marker/layer actions
vi: email thông báo cho ngày đánh dấu/lớp hành động

en: empty basemap
vi: rỗng basemap

en: enabled
vi: kích hoạt

en: example
vi: Ví dụ

en: expanded
vi: mở rộng

en: export markers with any icon
vi: xuất khẩu đánh dấu với bất kỳ biểu tượng

en: extracted from Map ID within mapbox editor, e.g.
vi: lấy ra từ Map ID trong biên tập mapbox, ...

en: false
vi: sai

en: fastest route
vi: tuyến đường nhanh nhất

en: features planned for future releases
vi: tính năng lên kế hoạch cho bản phát hành trong tương lai

en: filename
vi: tên tập tin

en: fill (whether to fill the path with color. Set it to false to disable filling on polygons or circles)
vi: điền (cho dù là để điền vào đường dẫn với màu sắc. Thiết lập nó để sai để vô hiệu hóa điền trên đa giác hoặc vòng tròn)

en: fillColor (fill color)
vi: fillColor (điền vào màu)

en: fillOpacity (fill opacity)
vi: fillOpacity (điền opacity)

en: filtering markers on frontend
vi: lọc các dấu hiệu trên lối vào

en: fit bounds
vi: phù hợp với giới hạn

en: footer
vi: chân trang

en: free community support
vi: hỗ trợ miễn phí cộng đồng

en: frequently asked questions
vi: hỏi đáp thường gặp

en: fullscreen
vi: toàn màn hình

en: further reduce memory usage for xlsx/xls/ods input files by only importing linktext for hyperlinks
vi: tiếp tục giảm sử dụng bộ nhớ cho xlsx/xls/ods tập tin đầu vào bằng cách chỉ nhập linktext cho siêu liên kết

en: hand cursors for dragging
vi: tay con trỏ để kéo

en: header (+ inline javascript)
vi: tiêu đề (+ nội tuyến javascript)

en: help OpenStreetMap.org to improve map details
vi: giúp OpenStreetMap.org để cải thiện bản đồ chi tiết

en: hidden
vi: ẩn

en: hide
vi: ẩn

en: high
vi: cao

en: hint: if you want to create new maps, the row ID from the import file has to be empty!
vi: mách bạn: nếu bạn muốn tạo bản đồ mới, hãy để trống dòng ID trong file nhập (import file)!

en: http-address of the KML-webservice of the WMS layer
vi: http-địa chỉ của webservice KML lớp WMS

en: if enabled, a GeoRSS feed for all markers will be added to the &lt;head&gt;-section of the website, allowing users to subscribe to your markers
vi: Nếu được kích hoạt, một GeoRSS nguồn cấp dữ liệu cho tất cả các đánh dấu sẽ được thêm vào các & lt; đầu & gt;-phần của trang web, cho phép người dùng đăng ký để đánh dấu của bạn

en: if set, address will be displayed here
vi: Nếu đặt, địa chỉ sẽ được hiển thị ở đây

en: if set, layername will be displayed here
vi: Nếu thiết lập, layername sẽ được hiển thị ở đây

en: if set, markername will be displayed here
vi: Nếu thiết lập, markername sẽ được hiển thị ở đây

en: imperial (miles)
vi: Imperial (km)

en: import values for createdby/createdon and updatedby/updatedon as given (no changes will be made to import file)
vi: nhập giá trị cho createdby/createdon và updatedby/updatedon như được đưa ra (không có thay đổi sẽ được thực hiện để nhập tệp)

en: improved performance for layer maps with a huge number of markers (parsing of GeoJSON is up to 3 times faster)
vi: cải thiện hiệu suất cho lớp bản đồ với một số lượng rất lớn của các dấu hiệu (phân tích cú pháp của GeoJSON là nhanh gấp 3 lần)

en: improved scroll wheel zoom to be more responsive
vi: cải thiện di chuyển bánh xe phóng to để phản ứng nhanh hơn

en: improved zoom animation curve for a better feel overal
vi: cải thiện thu phóng hoạt hình cong cho một cảm giác tốt hơn tình

en: integration of the latest leaflet.js version
vi: hội nhập của phiên bản mới nhất của leaflet.js

en: jump to error message
vi: nhảy để thông báo lỗi

en: jump to log for this row from import file
vi: nhảy để đăng nhập cho hàng này từ nhập tập tin

en: jump to warning message
vi: nhảy đến thông báo cảnh báo

en: language code
vi: mã ngôn ngữ

en: last update by
vi: Cập Nhật lần cuối bởi

en: latitude
vi: vĩ độ

en: layer
vi: lớp

en: layer ID
vi: ID lớp

en: layer name
vi: tên lớp

en: layers
vi: lớp

en: likely to violate Google AdSense programme policies with default configuration!
vi: có khả năng vi phạm chính sách chương trình Google AdSense với cấu hình mặc định!

en: list all layers
vi: danh sách tất cả các lớp

en: list all markers
vi: danh sách tất cả các dấu hiệu

en: loading map - please wait...
vi: tải bản đồ - xin vui lòng chờ...

en: longitude
vi: kinh độ

en: low
vi: thấp

en: map
vi: bản đồ

en: map type and ID
vi: loại bản đồ và ID

en: map.project-osrm.org (based on OpenStreetMap, worldwide)
vi: Map.Project-osrm.org (dựa trên OpenStreetMap, trên toàn thế giới)

en: mapnik (for normal routing using car, bicycle or foot)
vi: mapnik (cho việc định tuyến bình thường bằng cách sử dụng xe hơi, xe đạp hoặc chân)

en: maps
vi: bản đồ

en: marker
vi: đánh dấu

en: marker name
vi: đánh dấu tên

en: markers
vi: đánh dấu

en: maximum number of markers to display in the list
vi: số lượng tối đa của các dấu hiệu để hiển thị trong danh sách

en: maximum temporary file size in MB
vi: Kích thước tập tin tạm thời tối đa trong MB

en: medium
vi: phương tiện

en: merge
vi: hợp nhất

en: metric (kilometer)
vi: số liệu (km)

en: metric (km)
vi: số liệu (km)

en: mobile optimized maps through use of native javascript instead of jQuery
vi: điện thoại di động tối ưu hóa bản đồ thông qua sử dụng bản xứ javascript thay vì jQuery

en: mobile web app support for fullscreen maps and optimized mobile viewport
vi: điện thoại di động web app hỗ trợ toàn màn hình bản đồ và tối ưu hóa chế độ xem điện thoại di động

en: more information
vi: biết thêm thông tin

en: move markers
vi: di chuyển đánh dấu

en: multi layer map
vi: đa lớp bản đồ

en: never (ignore changes in the view)
vi: không bao giờ (bỏ qua các thay đổi trong chế độ xem)

en: next update by
vi: cập nhật tiếp theo bởi

en: no
vi: Không

en: no link
vi: không có liên kết

en: not assigned to a layer
vi: không được gán cho một lớp

en: not available
vi: không có sẵn

en: not available on multi layer maps
vi: không có sẵn trên đa lớp bản đồ

en: off (save changes to database)
vi: tắt (lưu thay đổi đối với cơ sở dữ liệu)

en: on (check import file only - no changes will be made to database)
vi: ngày (kiểm tra nhập khẩu tập tin chỉ - không có thay đổi sẽ được thực hiện để cơ sở dữ liệu)

en: onChange (refresh when the file is loaded and whenever the Link parameters change)
vi: AJAX (làm mới khi tập tin được tải và bất cứ khi nào thay đổi các tham số liên kết)

en: onExpire (refresh the file when the expiration time is reached)
vi: onExpire (làm mới các tập tin khi thời gian hết hạn đạt đến)

en: onInterval (refresh every n seconds (specified in refreshInterval)
vi: onInterval (làm mới mỗi giây n (quy định tại refreshInterval)

en: onRequest (refresh the file only when the user explicitly requests it)
vi: onRequest (làm mới các tập tin chỉ khi người dùng một cách rõ ràng yêu cầu nó)

en: onStop (after camera movement stops)
vi: onStop (sau khi máy ảnh chuyển động dừng)

en: onStop (refresh the file n seconds after movement stops, where n is specified in viewRefreshTime)
vi: onStop (làm mới vài giây n tập tin sau khi di chuyển dừng lại, nơi n được chỉ định trong viewRefreshTime)

en: opacity (stroke opacity)
vi: độ mờ (đột quỵ độ mờ)

en: open
vi: mở

en: open popup
vi: mở popup

en: openrouteservice.org (based on OpenStreetMap, Europe only)
vi: openrouteservice.org (dựa trên OpenStreetMap, Europe chỉ)

en: optimized editing workflow for marker maps - no more reloads needed due to AJAX support
vi: tối ưu hoá biên tập dòng công việc cho đánh dấu bản đồ - không cần load lại

en: option to remove MapsMarker.com backlinks
vi: Các tùy chọn để loại bỏ MapsMarker.com backlinks

en: or
vi: hoặc

en: or paste coordinates here
vi: hoặc dán tọa độ ở đây

en: page
vi: Trang

en: please click here to renew your access to plugin updates and support
vi: Xin vui lòng bấm vào đây để làm mới truy cập của bạn với plugin Cập Nhật và hỗ trợ

en: please rate this plugin on wordpress.org
vi: vui lòng đánh giá plugin này ngày wordpress.org

en: please review this plugin on wordpress.org
vi: vui lòng xem lại các plugin này ngày wordpress.org

en: polyline clipping
vi: polyline cắt

en: port
vi: cổng

en: powered by
vi: Được tài trợ bởi

en: prepare export
vi: chuẩn bị xuất khẩu

en: prepare import
vi: chuẩn bị nhập khẩu

en: preview
vi: Xem trước

en: pro version only
vi: Phiên bản Pro chỉ

en: publish
vi: xuất bản

en: put in front of popup-text
vi: Đặt ở phía trước của văn bản bật lên

en: rate plugin
vi: tỷ lệ plugin

en: released on
vi: phát hành ngày

en: remote editor
vi: biên tập viên từ xa

en: remove message
vi: loại bỏ thư

en: rounded
vi: làm tròn

en: route for bicycles
vi: Các tuyến đường cho xe đạp

en: route for pedestrians
vi: Các tuyến đường cho người đi bộ

en: same layer as original marker
vi: Cùng lớp (layer) với đánh dấu (marker) ban đầu

en: search for markers on frontend
vi: Tìm kiếm các dấu hiệu trên lối vào

en: server
vi: máy chủ

en: settings
vi: cài đặt

en: shortest route
vi: tuyến đường ngắn nhất

en: show
vi: Hiển thị

en: show (for maps with set GPX URLs only)
vi: hiển thị (chỉ cho các bản đồ có thiết lập URL GPX)

en: show API links
vi: Hiển thị liên kết API

en: show all available changelogs
vi: Hiển thị tất cả cung cấp changelogs

en: show examples
vi: Hiển thị các ví dụ

en: show fewer icons
vi: Hiển thị ít hơn biểu tượng

en: show map
vi: Hiển thị bản đồ

en: show markers assigned to this layer
vi: Hiển thị dấu hiệu được chỉ định cho lớp này

en: show more icons
vi: hiện thêm biểu tượng

en: show more options
vi: hiện thêm tùy chọn

en: show or hide drop down menu for Leaflet Maps Marker in Wordpress Admin Bar
vi: hiện hoặc ẩn các trình đơn thả xuống cho tờ rơi bản đồ đánh dấu trong Wordpress Admin Bar

en: show used icons
vi: Hiển thị biểu tượng được sử dụng

en: shows a widget on the admin dashboard which displays latest markers and blog posts from mapsmarker.com
vi: cho thấy một widget trên bảng điều khiển admin mà hiển thị dấu hiệu mới nhất và blog bài viết từ mapsmarker.com

en: single layer map
vi: bản đồ lớp duy nhất

en: squared
vi: bình phương

en: standard icon
vi: biểu tượng tiêu chuẩn

en: start export
vi: bắt đầu xuất khẩu

en: start full-text search
vi: bắt đầu tìm kiếm văn bản đầy đủ

en: start import
vi: bắt đầu nhập khẩu

en: start installation
vi: bắt đầu cài đặt

en: stroke (whether to draw stroke along the path. Set it to false to disable borders on polygons or circles)
vi: đột quỵ (cho dù là để vẽ đột quỵ dọc theo con đường. Thiết lập nó để sai để vô hiệu hoá biên giới trên đa giác hoặc vòng tròn)

en: submit
vi: gửi

en: support for Google Street View
vi: hỗ trợ cho Google Street View

en: support for Metro apps
vi: hỗ trợ cho tàu điện ngầm apps

en: support for Wikitude AR launchlinks
vi: hỗ trợ cho Wikitude AR launchlinks

en: support for custom Mapbox basemaps
vi: hỗ trợ cho khách hàng Mapbox basemaps

en: support for displaying KML files
vi: hỗ trợ cho hiển thị các tệp KML

en: support for geocoding services other than Google Places
vi: hỗ trợ cho geocoding dịch vụ khác hơn so với Google địa điểm

en: support for permalinks
vi: hỗ trợ cho permalinks

en: support for pro users
vi: hỗ trợ cho người dùng chuyên nghiệp

en: support for setting global maximum zoom level to 21 (tiles from basemaps with lower native zoom levels will be upscaled automatically)
vi: hỗ trợ cho thiết lập mức thu phóng toàn cầu của tối đa 21 (gạch từ basemaps với phóng to bản xứ thấp cấp sẽ được upscaled tự động)

en: support for shortcodes in popup texts
vi: hỗ trợ cho các mã ngắn trong các văn bản bật lên

en: supported formats: %1$s
vi: hỗ trợ định dạng: %1$ s

en: switch to advanced editor
vi: chuyển đổi để nâng cao biên tập

en: switch to simplified editor
vi: chuyển sang đơn giản biên tập

en: this caching method is currently not available on your server
vi: phương pháp bộ nhớ đệm này là hiện nay không có sẵn trên máy chủ của bạn

en: timeout in seconds
vi: thời gian chờ trong giây

en: translations
vi: bản dịch

en: true
vi: đúng

en: update
vi: Cập Nhật

en: update existing markers/layers
vi: bản cập nhật sẵn có đánh dấu/lớp

en: update settings
vi: Cập Nhật cài đặt

en: updated by
vi: Cập Nhật bởi

en: updated on
vi: Cập Nhật vào

en: upload
vi: tải lên

en: upload icon button & custom icon directory
vi: tải lên biểu tượng nút & biểu tượng tuỳ chỉnh thư mục

en: upload new icon
vi: tải lên biểu tượng mới

en: use address for geocoding (latitude and longitude values will get overwritten by geocoding results)
vi: sử dụng địa chỉ cho geocoding (giá trị vĩ độ và kinh độ sẽ nhận được ghi đè bởi geocoding kết quả)

en: use current userlogin (%1$s) and current timestamp for createdby/createdon on new markers and updatedby/updatedon on marker updates
vi: sử dụng hiện tại userlogin (%1$ s) và dấu thời gian hiện tại cho createdby/createdon ngày đánh dấu mới và updatedby/updatedon Cập Nhật đánh dấu

en: use custom images
vi: sử dụng tùy chỉnh hình ảnh

en: use custom shadow (please enter URL below)
vi: sử dụng tùy chỉnh bóng (vui lòng nhập URL dưới đây)

en: use default images
vi: sử dụng mặc định hình ảnh

en: use default shadow
vi: sử dụng mặc định bóng

en: v%1s is used in the free version
vi: v %1s được sử dụng trong các phiên bản miễn phí

en: valid for default image only!
vi: giá trị mặc định hình ảnh chỉ!

en: very high
vi: rất cao

en: very low
vi: rất thấp

en: via GeoRSS - please use RSS Reader like http://google.com/reader for example
vi: Via GeoRSS - xin vui lòng sử dụng trình đọc RSS như http://google.com/reader ví dụ

en: view
vi: Xem

en: view blogpost for current version
vi: Xem blogpost cho phiên bản hiện tại

en: view existing markers/layers
vi: Xem đánh dấu/lớp hiện tại

en: view layer
vi: Xem lớp

en: view layer
vi: Xem lớp

en: visible
vi: có thể nhìn thấy

en: visible for admins only
vi: có thể nhìn thấy cho quản trị viên chỉ

en: weight (stroke width in pixel)
vi: trọng lượng (đột quỵ rộng ở pixel)

en: whitelabel backend admin pages
vi: whitelabel backend quản trị trang

en: yes
vi: Có

en: yournavigation.org (based on OpenStreetMap, worldwide)
vi: yournavigation.org (dựa trên OpenStreetMap, trên toàn thế giới)
